Our Health

ప్ర.జ.లు.14. ఇన్ ఫిడిలిటీ ని ఎట్లా కనుక్కోవచ్చు ?

In ప్ర.జ.లు., మానసికం, Our minds on సెప్టెంబర్ 2, 2012 at 12:51 సా.

ప్ర.జ.లు.14. ఇన్ ఫిడిలిటీ ని ఎట్లా కనుక్కోవచ్చు ?

జవాబు: 3. నియంత్రణా ధికారం:   ఎఫైర్స్ పెట్టుకునే వారు , తరచూ  తమ భాగ స్వామి తమను ఎక్కువ గా నియంత్రించడానికి చూస్తుందని అపవాదు వేస్తూ ఉంటారు. కానీ వాస్తవానికి , వారే తమ భాగ స్వామి ని కంట్రోలు చేయడానికి ఎక్కువగా ప్రయత్నిస్తూ ఉంటారు. ఉదా: ‘ ఆమె తనకు ఎక్కువ స్పేస్ కావాలని అడుగుతుంది. నాతో ఉంటే తనకు ఊపిరి అందనట్టు గా సఫోకేటింగ్ గా ఉంటుందని చెబుతుంది’ అనీ ,  ఇంకొకరు తన భార్య ‘ ఇట్ ఈజ్ మై వే ఆర్ హైవే ‘ లాగా ప్రవర్తిస్తుంది ‘ అనీ అపవాదు వేస్తారు. ఇంకా కొందరు వారు వారి సంబంధాలలో ‘ చిక్కుకు ‘ పోయినట్టు ఫీల్ అవుతూ ఉంటారు.  ఇక్కడ జరుగుతున్నది యదార్ధానికి ఎవరైతే , పర పురుషుడు , లేదా పర స్త్రీ వ్యామోహం లో పడతారో , వారే వారి వారి భాగ స్వాములను , వారి చర్యలనూ , గట్టి పట్టు తో ,తమ నియంత్రణ లో ఉంచుదామని సర్వ విధాలా , నిరంతరం ప్రయత్నిస్తూ ఉంటారు. తమ ఆత్మ న్యూనతా భావాలనూ , లేదా గిల్టు భావనలనూ , ఆ విధం గా ఎదుటి వారి మీదకు మళ్ళించడానికి శత విధాలా ప్రయత్నిస్తూ ఉంటారు.  ఒక విధం గా చెప్పుకోవాలంటే ,వారు, తమ చర్యలను సమర్ధించు కోవడానికి ఇట్లాంటి వ్యూహాలు పన్నుతూ ఉంటారు. తమ భాగ స్వాములను చిన్న బుచ్చడం, ఎమోషనల్ గా గాయ పరచడం చేస్తూ ఉంటారు. 
4.ఎక్కువ పని గంటలు:  పని గంటలు ఎక్కువ అవుతున్నట్టు ఇంట్లో చెప్పడం , మీటింగు ఉందని , బిజినెస్స్ ట్రిప్ ఉందనీ , లేక వేరే ఊరికి లేదా టౌన్ కు వెళ్లి పని చేసుకు రావాలనీ , అక్కడ ఒక వారం రోజులు పని ఉంటుందనీ కల్ల బొల్లి మాటలు చెబుతూ ఉంటారు.ఉదా:  మదన్ , సరదా మనిషి, చిన్నప్పుడే అందరూ  అనే వారు , పెళ్లి చేసుకోకు రా మదనా ! అని ఎందుకంటే , అమ్మాయిలను ‘బుట్టలో ‘ వేసుకోవడానికి ఎప్పుడూ మదనుడు బహు  సందడి చేసే వాడు. కాలేజీ లోనూ   అంతే ! తరువాత ఉద్యోగం చేసే సమయం లో చేస్తున్నదీ అదే ! చదువు లొనూ రాణించాడు , అంతే కాక , కాస్త ‘ ఉన్న ‘ కుటుంబం కూడా కావడం తో , ‘ మంచి  సంబంధం ‘ వెదికి చేశారు మదన్ కు , ఇంట్లో వాళ్ళు, ఒక ఇంటి వాడైతే , ‘ కుదురు ‘ వస్తుందని. కానీ మదనుడు , తన పేరును సార్ధకం చేయడానికా అన్నట్టు ,  కామ విశృంఖలత కు అలవాటు పడ్డాడు. అందుకు తగ్గట్టుగా తన పని గంటలు తానే నిర్ణయించు కుంటాడు  ప్రతి రోజూ ! ప్రతి వారం, ప్రతి నెలా ! కేవలం అమ్మాయిలతో వ్యవహారాలకు , సాయింత్రాలూ , పిక్నిక్ లకూ , వీకెండ్ లకూ , కొన్ని రోజులూ , స్త్రీలు నచ్చితే , హాలిడేలూ , ఇట్లా ‘ వివిధ కార్యక్రమాలకు , తన ఆఫీసు ను , పనిగంటలనూ , వోవర్ టైం నూ , బిజినెస్ ట్రిప్ లనూ , బోర్డ్ మీటింగ్ లనూ సాకు గా  చాక చక్యం గా ఉపయోగించు కుంటాడు.   భార్య  మాత్రం ‘ వారికి ఆఫీసులో చాలా పని, మరి బాధ్యత కల ఉద్యోగమాయె ! బాగా చూసుకోవాలి వారిని  నేను అనుకుంటూ , కృత నిశ్చయం తో , ‘ వారిని  బంగారం లా చూసుకుంటూ , తన శృంగారమంతా ‘ తన ‘ మదనుడికి విందు  చేస్తూ ఉంటుంది, ఇంటి పట్టున ఉన్న సమయం లో !  
5. అనారోగ్యం సాకు:  తాము ఎవరితోనైతే ఉంటున్నారో వారి ఆరోగ్యం అనివార్య కారణాల వల్ల బాగో లేనప్పుడు , ఆ సమయం లో వారు అవకాశం తీసుకుంటారు. ఇట్లా సాధారణం గా కనీసం యాభై శాతం మంది ఎఫైర్స్ లో నూ ఇన్ ఫిడిలిటీ లోనూ పడుతుంటారని ఒక పరిశీలనలో తెలిసింది.  భార్య కు ఏదైనా దీర్ఘ కాలిక వ్యాధి ఉన్నప్పుడు, లేదా కాలో , చెయ్యో విరిగి , ఆసుపత్రి పాలయినప్పుడు , వారి భర్తలు  ఆ ‘ సదవకాశాన్ని ‘ తమ  కామ లాభం కోసం ఉపయోగించు కుంటూ ఉంటారు. ఇట్లాంటి పరిస్థితులలో , యుక్తా యుక్తాలు , అంటే ఏది మంచి , ఏది చెడు అని వ్యాఖ్యానించడం కూడా కష్టమే ! కొందరు ‘ భార్యలు  ‘ కూడా ‘ నీ సుఖమే నే కోరుతున్నా ! అనే భావనతో ఉంటారు. ముఖ్యం గా ఇక్కడ జరిగేది , భర్తలు, తమ భార్యల ఆరోగ్యం కన్నా , తమ  కామ వాంఛ లకు ప్రాధాన్యత ఇస్తారు, ఆ కుటుంబ విపత్కర పరిస్థితులలో కూడా ! కొందరు భార్యలు కూడా, తమ భర్తలు అనారోగ్యం పాలయినప్పుడు , పర పురుషులతో కామ సంబంధాలు  పెట్టుకుని ,’  రతి బంధాలలో తల మునకలవుతూ ‘  ఉంటారు. 
వచ్చే టపాలో ఇంకొన్ని సంగతులు ! 
 
 

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: