Our Health

స్త్రీలలో కేశవర్ధనం ఎట్లా?4.

In ప్ర.జ.లు., మన ఆరోగ్యం., మానసికం, Our Health, Our minds on జూలై 26, 2013 at 7:55 సా.

స్త్రీలలో కేశవర్ధనం ఎట్లా?4. 

100 most beautiful women of India Bollywood and others

అలోపీశియా ఏరి యేటా ! 
ఏడాది లో చెబుతుంది టాటా !
ఈలోగా మందులకు  డబ్బు తగ లేయ కంటా ! 
తెచ్చుకోకు, లేని పోని తంటా ! 
 
అలో పీశియా ఏరియేటా : 
క్రితం టపాలో   చూసినట్టు , ఈ పరిస్థితి లో ,  తలంతా కాకుండా   తల మీద అక్కడక్కడా  కొద్ది భాగాలలో   కొంత మేర జుట్టు ఊడిపోవడం జరిగి, ఆయా భాగాలు నున్నగా అవుతాయి. రోగనిరోధక శక్తి కి కారకమయే  కణాలు , స్వంత వెంట్రుకల కణాల మీదే తమ ప్రభావం చూపిస్తూ ఉండడం వల్ల  ఇట్లాంటి పరిస్థితి ఏర్పడుతుంది. క్రింద చిత్రాలలో గమనిస్తే , చర్మం మీద ఉండే హేర్  ఫాలికిల్ లో సహజం గా పెరిగే వెంట్రుక , రెండో చిత్రం లో ఖాళీ గా ఉన్న ఫాలికిల్  ( వెంట్రుక పెరగక పోవడం వలన ఏర్పడే పరిస్థితి )  కనిపిస్తాయి.  
మరి,  ఎవరి ఇమ్మ్యునిటీ ,వారి తలలోని  వెంట్రుక మూలాల లో ఉండే కణాలనే  ఎందుకు ముట్టడి చేస్తాయో , కారణం తెలియదు ఇప్పటి వరకూ !  ఈ  జబ్బు 20 సంవత్సరాల లోపు వారికే సర్వ సాధారణం గా కనిపిస్తుంది. యువతులూ యువకులలో సమం గా వస్తుంది. 
మరి అలో పీశియా ఏరి యేటా ను కనుక్కోవడం ఎట్లా ?
స్కిన్ స్పెషలిస్ట్ డాక్టర్  దగ్గర అన్ని ఈ పరిస్థితి గురించిన అన్ని వివరాలూ కనుక్కొని , తల భాగాన్ని పరీక్ష చేసి  రోగ నిర్ధారణ చేయడం జరుగుతుంది. అవసరం అనుకుంటే  తల భాగం లో కొన్ని వెంట్రుకలను డాక్టర్ లాగి చూడడం కూడా జరుగుతుంది. 
ఇక ఏ ఏ పరీక్షలు అవసరమవుతాయి ?: 
జుట్టు ఊడిపోయే తల భాగం లో కొన్ని వెంట్రుకలను తీసుకుని , వాటిని మైక్రో స్కోప్ క్రింద పరీక్ష చేయడం జరుగుతుంది. థైరాయిడ్ గ్రంధి సరిగా పనిచేస్తుందో లేదో తెలుసుకోడానికి , థైరాయిడ్ ఫంక్షన్ టెస్ట్ లు చేయించుకోవాలి. ఎందుకంటే ఒక వేళ  థైరాయిడ్ హార్మోను తక్కువ కానీ , ఎక్కువ కానీ అవడం జరుగుతే , తగిన చికిత్స చేయించుకోవాలి వెంటనే ! జుట్టు ఊడి పోవడానికి థైరాయిడ్ గ్రంధి సరిగా పని చేయక పోవడం ఒక ముఖ్య కారణం , అందుకని , ఆ పరీక్షలు కూడా అవసరం !
ఇక చికిత్స ఎట్లా ఉంటుంది ?:
ఒక సారి ఈ అలోపీశియా ఏరి యేటా  అనే పరిస్థితి లేదా జుట్టు సంబంధమైన జబ్బు స్పెషలిస్టు ద్వారా నిర్ధారణ అయిన తరువాత , చికిత్స చేయించుకోవాలా లేదా అనే నిర్ణయం వారి మీదే ఆధార పడి ఉంటుంది. ముఖ్యం గా గుర్తుంచు కోవలసినది ఏమిటంటే , ఈ పరిస్థితి  వచ్చిన అధిక శాతం మంది లో   కేవలం తాత్కాలికం మాత్రమే ! సామాన్యం గా ఆరు నెలలనుంచి ఒక సంవత్సరం లోగా తిరిగి తలంతా జుట్టు మునుపటి మాదిరి గా పెరుగుతుంది ! ఇక చికిత్స చేయించు కుందామనుకునే వారు కూడా , రెండు పద్ధతులలో చేయించుకోవచ్చు ! ఒకటి   కేవలం తలమీదే  మందులు లేకుండా చేయించుకునే చికిత్స,  తలమీద మందులతో చేయించుకునే చికిత్స .
కేవలం తలమీద చేయించుకునే చికిత్స :
ఈ పధ్ధతి లో మందులు ఏమీ తీసుకో కుండా , వివిధ రకాల కేశాలంకరణ ల ద్వారా , జుట్టు తక్కువ గా ఉన్న ప్రదేశాలను , మిగతా తల భాగం లో ఉన్న జుట్టు ద్వారా కప్పి  ఉంచేట్టు  ఏర్పాటు చేసుకోవడం. ఇది సామాన్యం గా బ్యూటీ షియన్ లు కూడా చేయగలరు. అంటే హేర్ స్టయిల్ లు మార్చడం. అవసరం అవుతే కొన్ని కృత్రిమ కేశాల ప్యాచ్ లను కూడా అతికించడం జరుగుతుంది , తక్కువ గా జుట్టు ఉన్న తల భాగాలలో ! 
మందులతో చేయించుకునే చికిత్స:  మనం పైన తెలుసుకున్నాము కదా , అలోపీశియా ఏరి యేటా  జబ్బు , రోగ నిరోధక కణాలు, వెంట్రుక కణాల మీద పనిచేయడం వల్ల ఏర్పడుతుందని !  అంటే ఆటో ఇమ్మ్యునిటీ ! ఈ పరిస్థితి ని ఇమ్యునో సప్రేసేంట్ మందులు వాడి , తగ్గించ గలుగుతారు. 
స్టీరాయిడ్ లు ఉన్న క్రీములు తల మీద పూయడం ద్వారానూ , లేదా అవసరం అయితే , స్టీరాయిడ్ ఇంజెక్షన్ లు తల మీద చేయడం ద్వారానూ , చికిత్స చేయించుకోవచ్చు !  తల మీద ఎక్కువ భాగం లో కనుక ఇట్లా జుట్టు రాలిపోతూ ఉంటే , పూవా , P U V A  అనే చికిత్స కూడా అవసరం కలగ వచ్చు ! ( ఈ చికిత్స లో మొదట తల మీద  సోరాలిన్ అనే మందు ను పూయడం జరుగుతుంది . తరువాత  తలమీద  అతినీల లోహిత కిరణాలను ప్రసరింప చేస్తారు ! అప్పడు   ఇమ్మ్యునిటీ  సరి అయి ,  కేశ కణాల మీద ముట్టడి తగ్గుతుంది ! 
వచ్చే టపాలో ఇంకొన్ని సంగతులు ! 

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / మార్చు )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / మార్చు )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / మార్చు )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: