Our Health

విటమిన్లూ , ( ఖ ) నిజాలూ.1.

In ప్ర.జ.లు., మానసికం, Our Health, Our minds on డిసెంబర్ 6, 2012 at 8:10 సా.

విటమిన్లూ , ( ఖ ) నిజాలూ.1.

ప్రశ్న: లత పందొమ్మిది ఏళ్ల వయసున్న అమ్మాయి. ఒక్క గానొక్క కూతురవడం తో , గారాల పట్టి లా , పెరిగింది. చామన ఛాయ తో ,చాక్లెట్ లా ఉండేది ! చిన్నప్పటినుంచీ , తనకంటూ ఒక ప్రత్యేకమైన ఇష్టా ఇష్టాలు ఉండేవి , మిగతా తన వయసు పిల్లల లాగానే ! ఒక్కతే కూతురవడం చేత లత కు ఇంకా ఎక్కువ గా ఉండేవి ఈ ఇష్టా ఇష్టాలు !
చిన్నప్పటినుంచీ , క్రమం గా ఇంటి తిండి ఎక్కువ రుచించ కుండా పోయింది. అమ్మ ఎంత కమ్మగా వండినా , ఎక్కువ గా తినేది కాదు. ప్రత్యేకించి , ఆకు కూరలు , కూరగాయల తో చేసిన వంటకాలు అసలు తినేది కాదు ! ఎప్పుడు తిన్నా , పెరుగన్నం , కొద్ది గా బంగాళా దుంపల కూర తినేది ! తల్లి కనీసం అవైనా తింటుందని ప్రేమ తో చాలా తరచుగా , బంగాళా దుంపల తో వివిధ వంటకాలు చేసి పెడుతూ ఉండేది లతకు ! స్వతహా గా కుటుంబమంతా శాక హారులు కూడా ! కొంత కాలం , కోడి గుడ్డు అలవాటు చేద్దామనుకుని ప్రయత్నించారు ఇంట్లో ! కోడి గుడ్డు అలవాటు సంగతి అటుంచి , వాంతులూ వికారాలతో లత పరిస్థితి అధ్వాన్నం గా తయారయింది ! ఇంట్లో తిండి సరిగా తినడం లేదని , నాన్న గారు హోటల్ కు తీసుకు వెళ్లి , పల హారాలు తినిపించేవారు ! అట్లాగైనా కాస్త బలం గా ఉంటుందని ! క్రమేణా కాస్త బరువు పెరిగి చూడడానికి , నిజం గానే లతలా చక్కగా ఉండేది లత !
పద్నాలుగేళ్ళ వయసు లో లత , రజస్వల , అదే ” పెద్ద మనిషి ” అయింది. చక్కగా పొడుగు పెరుగుతూంది పేరు కు తగ్గట్టు లతలా సుకుమారం గా అనేక అందాలు సంతరించుకుంటుంది లత ! వక్షోజాలు పెరుగుతూ , లతలో సహజం గా ఆడ పిల్లలకు ఉండే సిగ్గు ఇంకాస్త ఎక్కువ చేశాయి ! రెప రెపలాడే ఓణీ కూడా లత అందాలను తన చాటున దాచుకోడానికి చేసే ప్రయత్నాలు తరచుగా విఫల మయ్యేవి ! కూడా లత పరువాన్ని దాచడానికి చేసే ప్రయత్నాలలో పరికిణీలు కూడా ఒడి పొయేవి ! ఎందుకంటే , పరికిణీ లలో లత బాపు బొమ్మ లా ఇంకా అందం గా కనిపించేది ! తన సహజమైన చాక్లెట్ రంగు క్రమేణా మారి పోయి , లత తెల్ల బడడం మొదలైంది ! తల్లి దండ్రులిద్దరూ చామన ఛాయ తో ఉన్నా , లత రంగు చూసి ఆనంద పడేవారు , పెద్దమనిషి అయింది కదా , అట్లాంటి మార్పులు సహజమే నేమో అనుకున్నారు. లత చదువులో కూడా బాగా రాణించేది ! బాగా కష్టపడి చదివేది కూడా ! , అవసరమైతే రాత్రులూ , పగలూ కూడా ! క్రమేణా లతకు అలసట ఎక్కువయింది ! చీటికీ మాటికీ కళ్ళు తిరగడం , బస్ స్టాప్ లో ఎక్కువ సేపు నిలబడ లేక పోవడం , పడిపోతానేమో నన్న భయం తో వెంటనే కూర్చోవడం కూడా చేస్తుంది ! ఇదివరకటి లా ఎక్కువ సమయం చదవ లేక పోతుంది, ఏకాగ్రత ఉండట్లేదు ఇది వరకు లా ! రాత్రులలో చూపు కూడా కొద్దిగా మందగిస్తూ ఉంది !
తన లేత చర్మం కాస్తా చీటికీ మాటికీ చిన్న చిన్న పగుళ్ళు వచ్చి మంటలు పుడుతున్నాయి అప్పుడప్పుడూ ! వెంటనే తల్లి దండ్రులు , పెళ్లి వయసు లో ఉన్న అమ్మాయి , చర్మ సౌందర్యం బాగో లేక పొతే , ఇంకేమన్నా ఉందా అని కంగారు పడుతూ , అత్యవసరం గా మార్కెట్ లో ఉన్న ఓ డజను క్రీములూ, ఫేస్ ప్యాక్   లూ
కొని వాడించారు లత చేత ! ఏమాత్రం ఇంప్రూవ్ మెంటు లేక పోగా , లత మానసికం గా పోవడం మొదలు పెట్టింది , తల్లి దండ్రుల పరిస్థితి సరే సరి !

లత లో వచ్చిన ఈ మార్పులకు కారణం, లేదా కారణాలు ఏమిటి ? మీరు లతకూ , ఆమె తల్లి తండ్రులకూ ఏమి సలహా ఇస్తారు ? ప్రత్యేకించి ఏ జాగ్రత్తలు సూచిస్తారు ?

వచ్చే టపాలో వివరాలు తెలుసుకుందాం !

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: