Our Health

చదువుకోవడం ఎట్లా ? 21. మరి పరీక్ష రోజున, ఏం చేస్తే ఎక్కువ లాభం ?

In ప్ర.జ.లు., మన ఆరోగ్యం., మానసికం, Our Health, Our minds on డిసెంబర్ 8, 2013 at 12:28 ఉద.

చదువుకోవడం ఎట్లా ? 20. మరి పరీక్ష రోజున, ఏం చేస్తే ఎక్కువ లాభం ? 

( పై చిత్రం , పరీక్షకు సిద్ధమవకుండా, ఒక విద్యార్ధి రాసిన సమాధానం !  చిత్రం లో ఉన్న త్రికోణం లేదా ట్రయాంగిల్ లో, రెండు భుజాల విలువ తెలుసు కదా ! ( 3 cm. and 4 cm. )   ఆ రెండు భుజాల విలువలనూ గుణించి , ఫలితాన్ని , 2 తో భాగిస్తే , అది మూడవ భుజం విలువ అవుతుంది ! అంటే పైన ఇచ్చిన ప్రశ్న లో X విలువ 6 cm.( 3×4 = 12/2 = 6 cm. ), కానీ పై సమాధానం రాసిన విద్యార్ధికి ఆ విషయం తెలియక,   X ( విలువ అంటే ఆ భుజం విలువ ) ను కనుక్కో మని అడిగితే , ఇదుగో ఇక్కడే ఉంది X  అని రాసి, ఒక బాణం గుర్తు కూడా వేసి చూపించాడు ! )
మునుపటి టపాలలో , పరీక్షలకు ముందు చేయవలసిన కర్తవ్యం గురించి తెలుసుకున్నాం కదా ! సామాన్యం గా, పరీక్ష కు కొన్ని వారాల ముందే , చాలావరకూ సిద్ద మయి ఉండాలి ! అది చాలా మంచి పధ్ధతి ! కొంత మంది విద్యార్ధులను గమనించాను , కాలేజీ రోజుల్లో , వారు పరీక్ష ముందు వారాల్లో , ఏమాత్రమూ ఆందోళన లేకుండా , అదే సమయం లో,  మిగతా విద్యార్ధులు ( నేను కూడా ! )   పడే అవస్థలు చూస్తూ ఉండే వారు  ! పరీక్ష రోజులు ప్రతి విద్యార్ధికీ వారి భవిష్యత్తును నిర్దేశం చేసే, అతి ముఖ్యమైన రోజులు కదా ?  ఆ సమయం లో ఈ జాగ్రత్తలు పాటిస్తే , వారు అంతకు ముందు చేసిన  ప్రయత్నాలన్నీ , పూర్తి ఫలితాలనిస్తాయి ! అది ఎట్లాగో తెలుసుకుందాం ! 
1. పరీక్ష ల కోసం తీసుకునే జాగ్రత్తలు , పరీక్ష ముందు రోజు నుంచే ప్రారంభం చేయాలి , తప్పని సరిగా !  పరీక్ష ముందు రోజు రాత్రి కనీసం 7 నుంచి 8 గంటలు తప్పని సరిగా నిద్ర పోవాలి , ఎట్టి పరిస్థితి లోనూ !  ఒక వేళ పరీక్షా హాలు దూరం గా ఉంటే ,  అందుకు తగిన ప్రయాణ ఏర్పాట్ల గురించి పూర్తి అవగాహన , హాల్ టికెట్ తీసుకున్న వెంటనే చేసుకోవాలి ! పరీక్ష సెంటర్ కు చేరుకోడానికనీ , ప్రయాణం చేయడానికి , కనీసం కొన్ని గంటలు ముందే బయలు దేరాల్సి ఉంటే , అందుకు తగినట్టు గా , పరీక్ష రోజు ముందే , కొన్ని గంటలు ముందు గా నిద్ర కు ఉపక్రమించాలి ! టీలూ , కాఫీలూ ఎక్కువ గా తాగి, పరీక్షల ముందు సిద్దమయే వారు కూడా , పరీక్ష కు ముందు రోజున  కనీసం నాలుగు నుంచి ఆరు గంటల ముందు ( అంటే నిద్ర పోయే సమయానికి  నాలుగూ , ఆరు గంటల ముందు , ఏ  టీలూ కాఫీలూ , తాగకుండా జాగ్రత్త తీసుకోవాలి !  కారణం , పరీక్ష  ముందు రాత్రి , సరిపడినంత నిద్ర ఉంటే , మెదడు లో ఉండే నాడీ కణాల కన్నిటికీ , సరిపడినంత ప్రాణ వాయువూ , సరిపడినంత గ్లూకోజూ , అందితే , ఆ కణాలన్నీ , తాజా గా ఫ్రెష్ గా ఉండి , చురుకు గా పని చేస్తాయి !  చదివిన పాఠాలూ , ముఖ్యమైన విషయాలూ , మూల సూత్రాలూ కేవలం గుర్తు ఉండడమే కాకుండా , వాటిని సరి అయిన పధ్ధతి లో ఉపయోగించడం కూడా సులభం అవుతుంది , నాడీ కణాలు అన్నీ కూడా  చురుకు గా పని చేస్తే ! పరీక్షల ముందు , టీలూ , కాఫీలూ ఎక్కువ గా తాగుతూ , రాత్రుళ్ళు నిద్ర కోల్పోయి చదివిన వారు , ఉదయాన్నే కాలేజీ కి వచ్చినా , వంద శాతం ఏకాగ్రత తో కాలేజీ లో, భౌతికం గా ఉన్నప్పటకీ , మానసికం గా ,  విషయాలను వంద శాతం గ్రహించ లేరు ! కొంత వరకూ అది పరవాలేదు , కానీ పరీక్షల లో కూడా అట్లాంటి పరిస్థితే  ఏర్పడితే , విద్యార్ధుల పర్ఫామెన్స్ గణనీయం గా తగ్గి పోతుంది ! నిద్ర సరిగా పోకుండా , పరీక్ష రాయడానికి వచ్చిన వారు , రాయ వలసిన జవాబులు , వారు ముందే అనుకున్నట్టు రాయ లేక పోవడమే కాకుండా , ప్రశ్న పత్రాలను పూర్తి గా చూడకుండా , పేపర్ కు రెండో పేజీ చూడకుండా నూ , మిగతా సమాధానాలు రాయడమూ , లేదా ఆ సమాధానాలు రాసే సమయం లో, నిద్ర విపరీతం గా వచ్చి, తూలుతూ ఉండడమూ కూడా చేస్తారు , చేశారు కూడా ! సరి పడినంత నిద్ర , పరీక్ష ముందు రోజు ఉండవలసిన అవసరం గురించి ,  తెలుసుకున్న విషయాలు ,  ఆచరణలో పెడితే , అంటే సరిపడినంత నిద్ర పొతే , ఈ టపా ఉద్దేశం మీరు గ్రహించినట్టే ! 
వచ్చే టపాలో పరీక్ష రోజున తీసుకోవాల్సిన జాగ్రత్తలు తెలుసుకుందాం ! 
  1. నిజమే పరీక్షకు ఓ పది నిముషాల ముందు ఏమి చదవగలరు. ఆ సమయం లో విద్యార్దులు నానా హైరానకు గురవుతూ ఉంటారు, అలాంటి వారికి మీరిచ్చిన విష్లేషణ్ ఎంతగానో ఉపయోగపడుతుంది. ఇక నిద్ర పోరు అందువల్లా కూడ తిప్పలు తప్పవు.
    ధన్యవాదాలు సర్,

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / మార్చు )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / మార్చు )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / మార్చు )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: