Our Health

ఆల్కహాల్ పాయిజనింగ్ గురించి యువత ఎందుకు తెలుసుకోవాలి ? 1.

In Our Health on జూలై 18, 2020 at 6:16 సా.

 మద్యం తాగడం ఈ రొజుల్లో   ఒక అలవాటు లేదా ఫ్యాషన్ గా మారుతోంది , భారత దేశం లో ! అనేక రకాలు గా మద్యం తాగడాన్ని  అన్ని వయసుల వారిలోనూ , ముఖ్యం గా యువత లోనూ ప్రేరేపిస్తున్నారు, వారికి ప్రజల మీద ప్రేమ ఉండి కాదు ! కేవలం , వారి స్వార్ధం కోసం !  మద్యం వ్యాపారం అనేక వేల కోట్ల వ్యాపారం !  ఈ వ్యాపారం చేసే వారికి , ప్రజలు ఎంత నిదానం గా దానికి బానిస అవుతూ , వారి ఇల్లూ , ఒళ్ళూ , బ్యాంకు ఖాతాలూ  గుల్ల చేసుకుంటూ ఉంటే , అంత మంచిది , అంత లాభ సాటి ! అతిగా మద్యం తాగడం,  అందులోనూ ఒకేసారి అంటే బింజ్  డ్రింకింగ్  ను కూడా యువత ఒక ఆట గా మార్చి పోటీలు పడి మరీ  తాగుతున్నారు ! ఆశ్చర్య కరమైన విషయం ఏమిటంటే , అంతర్జాలం  గురించీ,  ప్రపంచం లో  వస్తున్న  అనేక రకాలైన సాంకేతిక మార్పులను కూడా అవలీలగా నేర్చుకునే చురుకు దనం  ఉన్న యువత కు  , తాగడం వల్లా , ఒకే సారి అతిగా తాగడం వల్ల  కలిగే ప్రమాదాల గురించి  జీరో అంటే సున్నా అవగాహన మాత్రమే ! 
ఒకే సారి అతిగా తాగడం అంటే ఏమిటి ? ( ఆల్కహాల్ పాయిజనింగ్  లేదా ఆల్కహాల్ టాక్సిసిటీ ) : ఎక్కువ పరిమాణం లో ఆల్కహాల్  తక్కువ సమయం లో తాగడం !కడుపులో ఆహారం అతి తక్కువ గా ఉన్న సమయం లో , తాగిన మద్యం అతి త్వరగా  మన రక్తం లో కలుస్తుంది ! సాధారణం గా  తాగే వారు , ఆఫీసులు మూసేశాక,  ఇంటికి వెళ్లే సమయం లో , తాగుతూ ఉంటారు ! విద్యార్థులు కూడా , కాలేజీలు , అయ్యాక ఇంటికి  వెళ్లే ముందు ( ఖాళీ కడుపు తో ) తోటి విద్యార్థులతో  సరదా గా తాగుతూ ఉంటారు ! ఆ సమయం లో,  సహజం గానే వారు ఆకలి తో ఉండి , అప్పుడు వారు  తాగే మద్యం త్వర త్వర గా రక్తం లో కలుస్తుంది ! ఇక్కడ గుర్తు ఉంచుకోవలసిన విషయం :  ఎంత మద్యం తాగితే అది  ప్రమాదం అవుతుంది ? అనే విషయం ఖచ్చితం గా  ఎవరికీ తెలియదు ! అంటే , మద్యం ప్రమాదకరం గా  కొన్ని పరిస్థితులలో అంటే ,  వయసు , వారు ఆకలి తో ఉన్నారా లేదా , వారి బరువు , వారు ఎంత తక్కువ సమయం లో తాగుతున్నారు ? అనే అనేక విషయాల మీద ఆధారపడి ఉంటుంది ! 

Blood Alcohol Concentration | Aware Awake Alive


మద్యం శాతం అంటే గాఢత లేదా concentration  శరీరం లో ఎక్కువ అవుతే , ఏమౌతుంది ? !
1. మెదడు  ఆలోచించడం మందకొడి గా ఉంటుంది ! అంటే చురుకుదనం తగ్గుతుంది !

2. కడుపు లో మంటా ,వికారం గా అవడం , ఇంకా  కొందరిలో , వాంతులు చేసుకోవడం కూడా జరుగుతుంది !

3. గుండె కొట్టుకోవడానికీ , ఇంకా శ్వాస తీసుకోవడానికీ  కారణమయే  నాడులు  అతి మద్యం వల్ల  ప్రభావితమై , ఆ చర్యలు మందగించుతాయి ! 

4. డీహైడ్రేట్ అంటే శరీరం లో లవణాలు తక్కువ అవుతాయి . 

5. శరీర ఉష్ణోగ్రత తగ్గి  ప్రమాదకరం గా , హైపోథర్మియా అనే పరిస్థితి ఎదురవుతుంది !

6. శరీరం లో షుగర్ తగ్గి  స్పృహ తప్పే ప్రమాదం ఉంటుంది ! ఎందుకంటే , మన మెదడు లో తక్కువ షుగర్ పరిస్థితి ఏర్పడితే , మెదడు  లోని  నాడీ కణాలు దెబ్బ తినే ప్రమాదం ఉంటుంది !
తరువాతి టపా లో , ఆల్కహాల్ పాయిజనింగ్ లేదా ఒకే సారి అతిగా తాగిన వారి లో ఏ లక్షణాలు ఉంటాయో తెలుసుకుందాం ! 

పై విషయం గురించి మీకున్న కష్టమైన సందేహం తెలియ చేయండి ! 

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: