Our Health

బంధాలు ఎందుకు తెగుతాయి ?12. మొండి వాదన !

In Our Health on జూన్ 7, 2015 at 4:42 సా.

బంధాలు ఎందుకు తెగుతాయి ?12. మొండి వాదన !

ఒక బంధం ఏర్పడే మొదటి దశలలో కానీ , ఏర్పడ్డాక కానీ ,  స్త్రీ పురుషుల మధ్య , అనేక సందర్భాలలో వాదోప వాదాలు జరుగుతూ ఉంటాయి ! ఆ సందర్భాలలో , సాధారణం గా పురుషులు  , తమ   పెద్ద గొంతు తోనో , లేదా మొండి వాదనతోనో , స్త్రీల  నోరు మూయించే ప్రయత్నాలు చేస్తూ ఉంటారు ! స్త్రీలు కూడా , కొన్ని , కొన్ని సమయాల లో , తమ ఇంట్లో వారికీ , తమ వీధిలో వారందరికీ కూడా , వినపడేంత గొంతుతో , తమ వాదనను వినిపిస్తారు !  మరి, ఆ వాదనలను ,  తమ జీవితాలకు ఉపయోగ కరం గా  మార్చుకోవడం ఎట్లా ? :
1. విరామం !:
వాదనలు , తారాస్థాయి కి చేరుకునే సమయం లో , రక్త పీడనం హెచ్చుతుంది ! అంటే అధిక బీపీ ! దానితో , ఆందోళన , మానసిక వత్తిడి కూడా ఎక్కువ అవుతాయి ! చాలా మందికి కోపం వస్తే, వారి గుండె కాయ , ఎక్కువ వేగం గా కొట్టుకుంటూ ఉంటుంది !   కొందరు శివాలు ఎత్తినట్టు , ఊగి పోతూ ఉంటారు , చెప్పలేనంత కోపం తో ! 
ఎక్కువ కోపం వచ్చిన వారు , పక్షవాతమూ , గుండె జబ్బు ( హార్ట్ ఎటాక్ ) బారిన అకస్మాత్తు గా పడిన సందర్భాలు కూడా అనేకం !  కోపం లోనూ , ఆవేశం లోనూ , మానవులు విచక్షణా జ్ఞానాన్ని కోల్పోతారు ! కేవలం , గుస గుసలు కూడా ఇతరులకు వినిపించే  చోట , నోరు పెద్దది చేసుకుని , అరవడం మొదలు పెడతారు !  అంటే , వారు ఏ సమస్య గురించి ఆలోచిస్తున్నారో , ఆ సమస్య  ను సరిగా , అంటే హేతుబద్ధం గా  అర్ధం చేసుకోలేక పోతారు ! అట్లాగే , పరిష్కారం కూడా కనుగొన లేక పోతారు !   అందుకని ,  కోప తాపాలు , ఆ బంధం లో ఎవరికి  ఎక్కువ గా అవుతున్నాకూడా ,  వారిరువురూ , వెంటనే విరామం తీసుకోవడం , అతి ముఖ్యమైన చర్య !  వెంటనే ఆ స్థానం నుంచి , వెళ్ళిపోవడం , చేయవలసిన పని ! 
2. మీ వాదన లక్ష్యం   ఏమిటి ?:  మీరు , మీ వాదనతో , ఏమి సాధిద్దామని అనుకుంటున్నారు ?  ఈ విషయం ముందుగానే  ఆలోచించుకోవాలి !  లేకపోతే , మీ వాదన  కు ఫలితం ఉండదు !  అంతే కాకుండా , మీరు  , మీ వాదన ఎట్లా ఉంటే  ,  మీ ‘ బంధం ‘ లో ఉన్న సమస్య పరిష్కారం అవుతుందో కూడా , ముందుగానే , ఆలోచించుకోవాలి ! 
కేవలం, మీరు వాదించే , మీ ఎదుటి వారి మనసును  గాయ పరచడమే , మీ లక్ష్యం కాకూడదు !  సమస్యను ,   పరిష్కార దిశగా , మీరు చూడ గలుగు తే , మీరు  నిదానం గా ఆ సమస్య గురించి ఆలోచించ గలగడమే కాకుండా , మీ ఎదుటి వారి  అభిప్రాయాలను కూడా గౌరవించి , వాటిని కూడా ఓపికతో వినే అలవాటు చేసుకుంటారు ! 
ఎవరి మనసులో ఉన్నది వారు, బయటకు చెప్పుకోకుండా , ‘ బాటిల్ ‘ చేసుకోవడం కూడా , అధిక రక్త పీడనకూ , ఇతర మానసిక రుగ్మత లకూ దారి తీస్తుందని , అనేక శాస్త్రీయ పరిశీలన ల ద్వారా తెలిసింది ! 
వచ్చే టపాలో ఇంకొన్ని సంగతులు ! 

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: