Our Health

బంధాలు ఎందుకు తెగుతాయి ?11. నమ్మకం !

In Our Health on మే 6, 2015 at 12:06 సా.

బంధాలు ఎందుకు తెగుతాయి ?11. నమ్మకం ! 

‘ ప్రేమకు పునాది నమ్మకమూ , అది నదీ సాగర సంగమమూ ‘ అని ఒక  సినీ కవి రాశాడు.   ( గుర్తుంటే చెప్పండి, ఏ సినిమా లోదో , ఈ పాట ! ) 
నమ్మకం వమ్ము అవుతుంటే , ప్రేమ పునాదులు బీటలు వారుతూ ఉంటాయి ! అందుకే , ఆ నమ్మకాన్ని ఎప్పుడూ దృఢ మైన పునాది గా  ఉంచుకోవాలంటే,  ఏమి చేయాలో చూద్దాం  !
1. మీ భాగస్వామి తో,  మీ ప్రవర్తన ఎప్పుడూ ఒక  కనీస సమతుల్యం అంటే బాలెన్స్ గా  ఉండాలి ! మనుషులన్నాక , మానసిక స్థితి, అనేక సందర్భాల లో అనేక రకాలు గా ఉండడం సహజమే ! కానీ  ఆ పరిస్థితి  ‘ చిత్త చాంచల్యం ‘ అని కానీ ‘ చపల చిత్తం ‘ కానీ అనిపించుకోదు ! ‘ ఎప్పుడు ఎట్లా ఉంటాడో చెప్పడం కష్టం ‘ అని కానీ ‘  ఆమె మైండ్ చాలా ఫికిల్ ‘ అని కానీ  ఎవరినైనా అనగలుగుతుంటే, వారి ఆ మానసిక స్థితి సహజమైనది కాదు అని తెలుస్తుంది ! 
2. సమయ పాలన :  అనుభవ రీత్యా , సమయానికి రాని రైళ్ళూ , విమానాలూ ,  రిజల్ట్సూ , ఉద్యోగాలూ ,  అతిథులూ , పెళ్లి వారూ , మనలను ఎంత ఇబ్బంది పెడతాయో  మనకు తెలుసు !  ఒక బంధం లో కూడా  సమయ పాలన లేక పొతే , అంతే ఇబ్బంది , ఆమాటకొస్తే , ఎక్కువ ఇబ్బంది కలుగుతుంది ! 
3. మాట తప్పక పోవడం :  మీరు మీ భాగ స్వామి తో  ఏపని నైనా చేస్తానని అంటే , అది చేసి చూపండి ! కేవలం మాటలకే పరిమితం కాకుండా ! 
4. అబద్ధాలు కూడదు ! :   బంధం తెగడానికి , అబద్ధాలు , పదునైన కత్తి లా పనిచేస్తాయి ! అవి నమ్మకాన్ని ముక్కలు ముక్కలు గా   ఖండిస్తాయి , దానితో  ‘ ప్రేమ బంధం ‘ పునాదులు కదులుతాయి ! 
5. వాదనలో కూడా   న్యాయం గా ఉండండి ! :  అంటే తప్పైనా కూడా మీ వాదనే నెగ్గాలనే పంతం కూడదు !  ఆ పరిస్థితి లో  ,  మీరు నిజాన్ని ఆమోదించలేక పోతున్నారని స్పష్టం అవుతుంది ,  చాలా సమయాలలో మీకు నిజం తెలిసినా కూడా ! 
6. బాధ , సున్నితత్వం  అనేవి అందరికీ ఒకటే : అంటే,  మీ బాధ మాత్రమే  నిజమైన బాధ అనీ , ఇతరులు ( అంటే మీ భాగ స్వాములు ) బాధ పడరనీ ,  లేదా మీ హృదయమే సున్నితమైనదనీ , ఇతరుల మనసు  మొద్దు బారి , మొండి గా ఉంటుందనీ అనుకోవడం ,  అద్దం లో ఎప్పుడూ మిమ్ము మీరు చూసుకోవడమే !  దానిని,  నార్సిసిజం అంటారు !  అన్న మాటలతో బాధ పడే మనస్తత్వం ఉన్న మీరు , మాటలు ఇతరులను అనే సమయం లో కూడా చాలా జాగ్రత్త గా ఉండాలి !  మాటలు కటువు గానూ , పరుషం గానూ ఉంటే , అవి అందరినీ ఒకే రకం గా బాధిస్తాయి ! 
వచ్చే టపాలో ఇంకొన్ని సంగతులు ! 

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: