Our Health

బంధాలు ఎందుకు తెగుతాయి ?5.

In మానసికం, Our minds on ఫిబ్రవరి 27, 2015 at 6:08 సా.

బంధాలు ఎందుకు తెగుతాయి ?5. 

మనం, ఇప్పటి వరకూ , బంధాలు తెగి పోవడానికి  కారణమైన స్త్రీ పురుషుల మానసిక స్థితులు , వారి వారి  ఆలోచనా ధోరణులూ , ఏ రకం గా వైవిధ్యం గా ఉంటాయో తెలుసుకున్నాం ! ఇంకొన్ని వైవిధ్యాలు కూడా చూద్దాం ఇప్పుడు ! 
పురుషులు , సాధారణం గా , హేతు బద్ధం గా , విశ్లేషణా త్మకం గా , విషయాలను , పరిస్థితులనూ , అంచనా వేస్తూ ఉంటారు ! కానీ స్త్రీలు సాధారణం గా సృజనాత్మకం గానూ , స్పూర్తి దాయకం గానూ , వారి సమస్యలనూ , సంగతులనూ , అవగాహన చేసుకుంటూ ఉంటారు ! 
పురుషులు , వారి , వారి అనుభూతులనూ , మనో భావాలనూ  అర్ధం చేసుకోవడం లో వారే తికమక పడుతూ ఉంటారు , సామాన్యం గా ! అంతే కాకుండా , వారిలో నిగూఢమైన భావాలను , బహిరంగ పరచడం లో విఫలం అవుతూ ఉంటారు , అట్లా చేయడానికి  బిడియ పడుతూ ఉంటారు కూడా !  ఆ పరిస్థితులను కప్పి పుచ్చుకోవడం కోసం , తమ కు ‘ లోకువ ‘ అనిపించిన వారి మీద అధికారం చెలాయించ డమూ , వారిని తమ నియంత్రణ లో ఉంచుకోవడమూ కూడా చేస్తూ ఉంటారు ! అందుకు అవసరమవుతే , తమ శక్తి ని కూడా ఉపయోగిస్తారు ! 
పురుషులే , స్త్రీలకన్నా ఎక్కువ గా, తాము ఏర్పరుచుకున్న  బంధాల మీద ఎక్కువ గా ఆధార పడడమూ , ఆ బంధాల బలహీనతలకు ,  తీవ్రం గా స్పందించ డమూ జరుగుతుంది ! ఆ బంధాలు తెగితే , ఎక్కువ గా ఆత్మ న్యూనత చెందడం కూడా స్త్రీలకన్నా  పురుషుల లోనే ఎక్కువ !  దీనికి కారణం , ప్రధానం గా , పురుషులకు ఎక్కువ మంది ఆత్మీయులూ , స్నేహితులూ లేక పోవడమూ , ఇంకా , సహజం గానే పురుషుల లో ఉన్న  , ఇతరులకు చెప్పకుండా , తమ  బాధలను తమలోనే దాచుకునే గుణం వల్ల నూ  ! 
అందువల్లనే , పురుషులు , తమ క్రోధాన్నీ , ఉద్రేకాన్నీ ,తామే  సరిగా అర్ధం చేసుకోగలరు , తదనుగుణం గా స్పందించ గలరు కూడా , స్త్రీలకన్నా !
స్త్రీలలో కలిగే అనుభూతులూ , భావాలూ , సహజం గా చాలా లోతు గానూ , విస్తారం గానూ ఉంటాయి ! అట్లా గే , వారిలో కలిగే భావ స్పందనా తీవ్రత  కూడా ! 
ఉదా: లావణ్య  వయసు లో ఉన్న యువతి ! చదువు తో పాటుగా , ఉద్యోగమూ , సంపాదనా ఉండడం తో , ఆత్మ విశ్వాసమూ , స్వతంత్రతా , తొణికిస లాడుతూ ఉంటాయి , ఆమె  ప్రవర్తనలో !  ఆఫీసు లో మధుతో పరిచయం ! ప్రేమ గా మారింది ! కొంత కాలం ,  కలిసి ఉందామనే నిర్ణయం తీసుకున్నారు , స్వతంత్ర భావాలున్న వారవడం వల్ల ! 
మధుకు , ఉద్యోగ రీత్యా  ఇతర సిటీ లలో టూర్స్ వల్ల , లావణ్య  ఒంటరి దయింది , తాత్కాలికం గా ! ఆ సమయాలలో , మధు తో గడిపిన క్షణాలూ , పొందిన ఆనందమూ , ఆమెలో ఉవ్వెత్తున లేచి పడుతూ ఉంటాయి , అలల్లాగా !  ఈసారి ఇంటికి వచ్చాక , ఆ ఆనందాలు మధుతో మళ్ళీ పొందాలనుకుంటూ , ఎదురు చూస్తూ ఉంటే ,తిరిగి వచ్చిన మధు ,యదాలాపం గా , తనను పట్టించుకోక పోవడమూ ,  లాప్ టాప్ తో కుస్తీ పడుతూ ఉండడమూ , ఆమెలో అసహనాన్ని ట్రిగ్గర్ చేస్తూ ఉంటాయి !  ఊరికే చీకాకు పడుతూ ఉంది ! తీవ్రమైన  విసుగు , కోపం ప్రదర్శిస్తూ ఉంది !  చేతి కందిన వాటిని విసిరేస్తూ ఉంది !  ఆమె కామోద్రేకానికి ,  కిచెన్ లో వంటలు మాడి పోతూ ఉన్నాయి ! మధు  కు ఆమె ప్రవర్తన లో మార్పు కొట్ట వచ్చినట్టు కనిపిస్తుంది !  మధు లో కోరికలు ఫ్రీజ్ అయ్యాయి ! తను అనుకుంటున్నాడు , ఊళ్ళో తను లేకపోవడం వల్ల , జరుగుతున్న పరిణామాలేనని ! తన లావణ్య , తాను దగ్గర లేక పోవడం వల్ల , ఎవరి వలలో నైనా పడిందా ?  అర్ధం చేసుకో లేక పోతున్నాడు , లావణ్య ప్రవర్తన లో మార్పులను !  చిగురిస్తున్న బంధం ఊగిస లాడడం మొదలు పెట్టింది ! 
వచ్చే టపా లో ఇంకొన్ని సంగతులు ! 

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: