Our Health

ఇదో రకం మోసం ! 2. టెలీ మార్కెటింగ్ ఫ్రాడ్.

In ప్ర.జ.లు., మానసికం, Our minds on ఆగస్ట్ 30, 2014 at 9:17 ఉద.

ఇదో రకం మోసం ! 2. టెలీ మార్కెటింగ్ ఫ్రాడ్. 

 
ఈ రోజుల్లో , కడుపు నిండా తిండి తిన లేని వారు కూడా సెల్ ఫోను వాడుతున్నారు ! అంత  సాధారణం అయిపొయింది , సెల్ ఫోను  ( దానినే మొబైల్ ఫోను  అని కూడా అంటారు ) దానితో పాటుగా , ఆ సెల్ ఫోను ద్వారా మోసం చేసే మోసగాళ్ళు కూడా అనేక మంది తయారవుతున్నారు ! 
ఈ మాయ గాళ్ళు సాధారణం గా మీకు పరిచయం లేని వాళ్ళు. కానీ ఎన్నో రోజులనుంచి  మీరు తెలిసినట్టు , ఆప్యాయత , స్నేహం ఒలక బోస్తూ , మీతో సంభాషణలు కలుపుతారు !  పరిచయం చేసుకోవడం మొదలెట్టడమే ‘ మీకు ఒక బహుమతి వచ్చింది ‘  మీరు వెంటనే  తదుపరి చర్య అంటే, యాక్షన్ తీసుకోక పొతే , మీకు వచ్చిన బహుమతి కోల్పోతారు ‘ అనే అందమైన  వల విసురుతారు !  ‘ బహుమతి , బహుమతి ! ‘ అని ఆలోచిస్తూ , ఇంకో ప్రపంచం లో విహరిస్తూ ఉంటారు, వెంటనే మీ ఆలోచనలు వేయి , లేదా అనేక వేల మైళ్ళ దూరం వెళతాయి ! మీరు ఏ  అమెరికా లోనో , జపాన్ లోనో , స్విట్జర్లాండ్ లోనో  , ఆ బహుమతి డబ్బు తో , మీకు ఇష్టమైన వారితో విహరిస్తున్నట్టు  ఊహించు కుంటారు !  అదే ఆ మోసగాళ్ళకు కావలసినది ! వెంటనే తడుము కోకుండా ‘ ఎక్కడ అందుకోవాలి ఆ బహుమతి ? అని కానీ , లేదా అది అందుకోడానికి మీరు ఏం చేయాలి ? అని ఆతృత గా అడుగుతారు , మీకు ఫోన్ చేసిన ఆ పరిచయం లేని వ్యక్తి ని ! సామాన్యం గా ఆ వ్యక్తి  పురుషుడై ఉంటాడు !కానీ పాశ్చాత్య దేశాలలో , మీరు పురుషుడని తెలిస్తే , ఆ అవతల వ్యక్తి  ఒక ‘ మంచి వయసు లో ఉన్న యువతి ‘ అవుతుంది ! అంటే  యువతులు కూడా ఈ రకమైన స్క్యామ్ లలో ప్రధాన పాత్ర వహిస్తారు ! 
కేవలం బహుమతి అనే కాకుండా , మీకు విసిరే వలలో , ‘ మీరు  ఫలానా దేశం లో హాలిడే ఉచిత ఆఫర్ గెలిచారనొ , లేదా మీకు ఒక ఉచిత బహుమతి వచ్చిందనో  చెబుతారు తీయగా !  ఉచిత బహుమతి అందుకోవడానికి , మీరు కేవలం పోస్టేజీ ఖర్చులు మాత్రమే వారికి పంపాలని చెబుతారు ! 
మీరు ఆపని అనేక ఇతర విధాలు గా కూడా చేయ వచ్చని , ఒకే  సారి మీకు చెప్పేస్తారు ! అంటే మీరు ‘ మీ బ్యాంక్ ఖాతా వివరాలు  వారికి టెలిఫోన్ లో ఇవ్వమని కానీ , మనీ ఆర్డర్ చేయమని కానీ , క్రెడిట్ కార్డ్ నంబర్ వారికి ఇవ్వమని కానీ , లేదా , వారి మనిషికి మీరు మీ సంతకం చేసిన ఒక చెక్ ఇవ్వమని కానీ , ఇట్లా అనేక రకాలు గా మీ డబ్బును , మీ దగ్గరి నుంచి వీలైనంత త్వరగా రాబట్టుకో డానికి  శత విధాలా ప్రయత్నం చేస్తూ ఉంటారు !  
ముఖ్యం గా ఈ మోసగాళ్ళు  మీకు కొన్ని సలహాలూ , సూచనలూ కూడా ఇస్తూ ఉంటారు !  అవి : ‘ ఈ విషయం లో మీరు రెండో మనిషిని కూడా సంప్రదించ నవసరం లేదు !  అంటే మీ కుటుంబం లో ఎవరితో కానీ , మీ లాయర్ తో కానీ , లేదా మీ అకౌంటెంట్ తో కానీ , ఎవరితోనూ ఈ విషయం చెప్పకూడదు ( చెబితే వాళ్ళు చేస్తున్న మోసం మీరు తెలుసుకో గలుగుతారు కాబట్టి ! )  ‘ ఈ సువర్ణావకాశం ‘ మీరు వదులు కోకూడదు , మీరు అనేక విధాలు గా నష్ట పోతారు ‘ అని కూడా శెలవిస్తారు  ఈ మోస గాళ్ళు ! 
ఈ మొత్తం వ్యవహారం లో మీరు ఏ క్షణం లోనైనా , వారు విసిరిన వలలో చిక్కుకుని , వారి ప్రలోభాలకు  లోనై  మీ బ్యాంకు ఖాతా వివరాలు ఇచ్చారో , అది కేవలం ఆ మోసగాళ్ళ కే  మీరు ఇచ్చే బహుమతి అవుతుంది , మీకు కాదు ! 
వచ్చే టపాలో ఇంకొన్ని సంగతులు ! 
  1. Good. This type of SMS”s are being received every day 🙂

  2. మీరు, టెలిఫోన్ డిపార్ట్ మెంట్ లో పని చేసిన అనుభవం వల్ల వల లో పడలేదనుకో వచ్చా ? !

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: