Our Health

చదువుకోవడం ఎట్లా?7. చదువుకు పధకం ఏమిటి ?

In ప్ర.జ.లు., మన ఆరోగ్యం., మానసికం, Our Health, Our minds on నవంబర్ 20, 2013 at 10:15 సా.

చదువుకోవడం ఎట్లా?7. చదువుకు పధకం ఏమిటి ? 

ప్రతి పనికీ, వేసుకో పధకం ! 
నీ జీవితం లో, నీవే  ప్రధమం ! 
పధకం చేస్తుంది , 
నీ లక్ష్యం, సుగమం !  
 
క్రితం టపాలలో , చదువుకోవడానికి కావలసిన కనీసపు ‘ ముడి సరుకులు ‘ ఏమిటో తెలుసుకున్నాం కదా !  ముఖ్యం గా కావలసినది, చదువుకోవాలనే నిరంతర ‘ తపన ‘ , కృత నిశ్చయం !   వయసు పెరుగుతూ ఉన్న కొద్దీ , ఆ తపనా , దీక్షా , బలమవుతూ ఉంటుంది ! కానీ చిన్న వయసులలోనే , చదువంటే , ఉత్సాహం కలిగించి , అన్ని విధాలా బాల బాలికలకు , అన్ని విధాలా ప్రోత్సాహం ఇవ్వ వలసినది , తల్లి దండ్రులే , ఆ తరువాత ఉపాధ్యాయులు !  గుర్తు ఉంచుకోవలసిన విషయం :  తల్లి తండ్రులు , ఆ రకమైన ప్రోత్సాహం , ఉత్సాహం , తమ పిల్లలలో కలిగించ డానికి , వారు చదువు కున్న వారవనవసరం లేదు ! డబ్బు బాగా ఉన్న వారూ  అవనవసరం లేదు !  తమ శక్తి యుక్తులు సర్వస్వం , తమ సంతానం కోసం ధార పోసి ,   వారు  ‘ నాలుగు అక్షరం ముక్కలు నేర్చి , నాలుగు రాళ్ళు సంపాదించుకుని , వారి కాళ్ళ మీద వారు నిలబడితే చూద్దామని , వేచి ఉండే తల్లి దండ్రులూ , వితంతువులైన తల్లులూ , భార్య లను కోల్పోయిన తండ్రులూ కూడా , మన భారతావని లో,  అనేక లక్షల మంది ఉన్నారు ! అందుకే అంటారు కదా ‘ జననీ , జన్మ భూమిశ్చ, స్వర్గాదపి గరీయసి ‘ అని ! మరి చదువుకు పధకం ఏమిటి ? స్టడీ ప్లాన్ ఏమిటి ? దాని ఉపయోగం ఏమిటి ? మరి ఆ పధకాన్ని ఎట్లా వేసుకోవాలి ?  ఆ పధకం వేసుకుని , విద్యార్ధులు చదవడం లోనూ , వారిని ఒక పధకం ప్రకారం చదివించడం లోనూ , వారి తల్లి దండ్రులు ఏంచేయాలి ? 
చదువుకు పధకం ఏమిటి ? :  
మన జీవితం లో మనం చేరుకోవాలనే ప్రతి లక్ష్యానికీ , ఒక పధకం మనకు ఉండాలి !  పధకం లేని ప్రయాణం నడి సముద్రం లో నావ లా ఉంటుంది !  అంటే లక్ష్య సాధన కు పధకం తప్పని సరిగా ఉండాలి !  బాగా చదువుకోవాలనే లక్ష్యం మనకుంటే , అందుకు తగిన పధకం కూడా మనం సిద్ధం చేసుకోవాలి !  ఒక ఉద్యోగం చేయాలనే లక్ష్యం ఉంటే , అందుకూ పధకం తప్పని సరి !  పధకం అంటే కేవలం, మన ఆలోచనలను , ఆచరణలో పెట్టే , ఒక క్రమ పధ్ధతి ! ఆర్గనైజేషన్ ! ఏ పధకం వేసుకున్నా , తాత్కాలికం గానూ , దీర్ఘకాలికం గానూ  చేయవలసినది  ఒక క్రమ పధ్ధతి లో చేస్తూ పొతే , పధకం విజయవంతం అవుతుంది ! 
ఉదాహరణకు, చదువు:  రోజు వారీ చదువు , స్కూల్ నుంచీ , లేదా కాలేజ్ నుంచీ, ఇంటికి వచ్చాక , ఎంత సేపు చదువుకోవాలి ? ఏ ఏ సబ్జెక్ట్ లు చదువుకోవాలి అనే విషయాలు , విద్యార్ధులు ముందే , ఒక అవగాహన కు వచ్చి , తదనుగుణం గా సిద్ధం అవాలి  ఆ సబ్జెక్ట్ విషయాలు తెలుసుకోవ డానికి ! నూటికి ఎనభై శాతం విద్యార్ధులు , సరిగా ఫలితాలు సాధించ లేక పోవడానికి ప్రధాన కారణం , కేవలం ఒక పధకం లేక పోవడమే ! విద్యార్ధులకు చదువుకోడానికి సమయం కొదువ ఉండదు కదా ! అట్లాగే , అవకాశం కూడా ఇవ్వ బడితేనే కదా బడి లో కానీ , కళాశాల లో కానీ ప్రవేశించ గలిగేది ! మరి ఫలితాలు సరిగా ఉండడానికి వారు చేయవలసినది కేవలం , ఒక పధకం తో చదవడమే ! మరి ఆ పధకం వివరాలు వచ్చే టపాలో తెలుసుకుందాం ! ఇది తెలుసుకోవడం , కేవలం విద్యార్థులకే కాక ,వారి ని చదివిస్తున్న తల్లి దండ్రులకు కూడా ఎంతో ఉపయోగకరం !  

 

  1. సర్, మీరన్నట్లు పధకం లేని ఏ పని అయినా, ఫలితం చూపించదు.
    పిల్లల చదువు కు కావలసిన సమయం తల్లిదండ్రులు కేటాయిస్తే.. టైం టేబిల్ టీచర్స్ చూపించ గలగాలని నా ఉద్దేశ్యం. మీ తదుపరి టపాలో ఉన్న అంశాలు చదువుతాను.

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: