Our Health

విరహ వేదన తైలం గా ఆశాదీపం వెలిగించడం ఎట్లా? 5.

In ప్ర.జ.లు., మన ఆరోగ్యం., మానసికం, Our Health, Our minds on నవంబర్ 9, 2013 at 3:17 సా.

విరహ వేదన  తైలం గా ఆశాదీపం వెలిగించడం ఎట్లా? 5. 

మీ  అంతర్మధనాన్ని అర్ధం చేసుకోండి :

ప్రేమ విఫలం అయ్యాక , మీ పునరుద్ధానం లో భాగం గా కొన్ని సలహాలు క్రితం టపాలలో తెలుసుకున్నాం కదా ! ఇప్పుడు, మీ మదిలో చెల రేగే ఆలోచనలూ , భావోద్వేగాలను అర్ధం చేసుకోడానికి ప్రయత్నించండి ! అంటే , మీ ప్రేమ విఫలం అయ్యాక , అనేక రకాలుగా మీరు, అంటే , మీ మనసు స్పందిస్తూ ఉంటుంది , ఆ తదనంతర పరిమాణాలకు !  పరి పరి విధాలు గా,  ఆ సంఘర్షణ   కు  గురి అవుతూ ఉంటుంది . మీరు, ఆ పరిమాణాలను , విశ్లేషించి ,  తగిన రీతి గా   ప్రవర్తించక పొతే , ఆ యా అనుభూతులు  మీ మనసు లోనుంచి  ఒక పట్టాన మాయమవ్వవు !  ఈ భావోద్వేగాలు మీ మనసు తలుపు తట్టే ,  పోస్ట్ మెన్ లు ! మీరు తలుపు తీయనంత వరకూ , తలుపు తడుతూనే ఉంటాయి !  మీరు,  ఆ పరిస్థితి నుంచి తప్పుకోవాలంటే ,  మీ మనసు తలుపు పదే , పదే తడుతున్న , ఆ  అనుభూతులను ఆహ్వానించి , విశ్లేషించుకుని , మీలో తగిన మార్పులు చేసుకోవడమే ఉత్తమం ! ఇట్లా చేయడం కష్టమైన పనే ! ప్రత్యేకించి , మీ లో కలిగే , క్రోధమూ , ఆందోళనా , అవమానాలను దిగ మింగుతూ , ముందుకు పోవడానికి ప్రయత్నించడం ! కానీ ఆ పని అసాధ్యం కాదు ! 

మీ మీద మీరు పూర్తి విశ్వాసం , నమ్మకం తో ఉండండి ! : 

ప్రేమ విఫలం అవగానే ,  మీకు ప్రపంచమంతా , శూన్యం గా కనిపిస్తుంది ! చీకటి గా కనిపిస్తుంది !  ఆ పరిస్థితులలో , మీరు ‘ మీ గత ప్రియురాలి నే , లేదా గత ప్రియుడు ఒక్కడినే  ప్రేమించ గలరు , ఇక  జీవితం లో ఇంకెవ్వరినీ ప్రేమించ లేరు ‘ అనే   ‘ మాయ వల ‘ లో పడి  విలవిల లాడే ప్రమాదం ఉంది ! మరి ఇట్లా ఎందుకు జరుగుతుంది ? మీరు  మీ ప్రేమ విఫలం అయ్యిందనే  వాస్తవాన్ని  మీ మనసు మూలల్లో ఆమోదించ లేక పోవడం వల్లనా ? , లేదా  మీరు ( ప్రేమ విఫలం అవడం వలన) మీలో కలిగిన చెడు ప్రభావాల వలన, మీరు భయ పడడం జరుగుతుందా ?  ఆ రకమైన భయాందోళనలు ,  మీలో ఆ చెడు భావనలను ఎక్కువ కాలం ఉంచి ,  మీ మనసును ఎక్కువ బరువు గా చేస్తాయి ! వీటికి పరిష్కారం కూడా మీ చేతులలోనే ఉంది ! మీలో ఏర్పడిన ఈ నిరాసక్తత నూ , నిస్సత్తువ నూ , వదిలించు కోవాలంటే , 

1. మీ భవితను ఒక అందమైన  ఉద్యానవనం గా ఊహించుకోండి .

2. మీరు అందులో నడుస్తున్నట్టూ , ఆ వనం గేటును ,  మీరు సునాయాసం గా తెరుస్తూన్నట్టు ఊహించుకోండి ! 

3. మీరు చక్కగా మీకు ఇష్టమైన దుస్తుల్లో , ఆ వనం లో నడుస్తూ , ఆనందం గా , మీరు  కొత్త జీవితం లో ప్రవేశించి , ఒక నూతన అధ్యాయాన్ని ,  కొత్త ప్రేమికులతో  ప్రారంభించ బోతున్నట్టు ఊహించుకోండి !  మీరు ఊహించే ఈ సందర్భాలూ , సమయాలూ , సంఘటనలూ , వీలైనంత స్పష్టం గా మీకు , మీ మనసు చిత్రం లో కనిపించాలి ! అవి మీలో చెరగని ముద్రలు గా ఆవిష్కారం అవ్వాలి ! ఒక్కరితో ప్రేమ విఫలం అయితే , ప్రపంచం లో ఆ ఒక్కరు,  కేవలం  ఆరు బిలియన్ల మంది లో ఒక్కరే ! అంటే మిగతా అవకాశాలను మీరు విస్మరించ కూడదు ! మీ జీవితం ఎంతో విలువైనది !  మీ జీవితం లో ప్రతి క్షణం విలువైనది ! మీ జీవితం ఒక్కటే ! మీ జీవితం ప్రత్యేకమైనది !  ఆశావాదం తో , కృత నిశ్చయం తో , ముందడుగు వేయండి , విజయాన్ని  వరించండి ! 

వచ్చే టపాలో ఇంకొన్ని సంగతులు ! 

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: