Our Health

ప్రేమ తో ఆరోగ్యం !

In ప్ర.జ.లు., మన ఆరోగ్యం., మానసికం, Our Health, Our minds on అక్టోబర్ 4, 2013 at 9:58 సా.

ప్రేమ తో ఆరోగ్యం ! 

సృష్టి లోని అనేక జీవ జాతులకు సంక్రమించిన  అనేక  ప్రత్యేక లక్షణాలలో , ప్రేమ  ఒకటి !   ప్రేమ అనిర్వచనీయం ! ప్రేమ పండితులు అనేక రకాలు గా నిర్వచించారు ప్రేమను !  ఆధునీకరణం చెందుతున్న ప్రపంచం లో, భౌతిక అవసరాలకు అధిక ప్రాముఖ్యత ఇచ్చి , అతి విలువైన , అతి ప్రధానమైన ప్రేమను నిర్లక్ష్యం చేస్తున్నారు మానవులు! ప్రేమ అనేక రకాలైన జీవ రసాయన చర్యల పర్యవసానం  !  మనం సామాన్యం గా ప్రేమను, మన చర్యల రూపం లో, అంటే మన చేతల ద్వారా చూపిస్తాం ! కానీ  తిరిగి , ఆ చూపిన ప్రేమను , కేవలం మన అనుభూతుల ద్వారానే ఆస్వాదించ గలుగుతాము ! మరి మనం పొందే ప్రేమ , వలన మనకు ప్రయోజనాలేమైనా ఉన్నాయా ?  మన మానసిక శాంతి కీ , శారీరిక ఆరోగ్యానికీ , మనం ఇచ్చే ప్రేమా , మనం తిరిగి పొందే ప్రేమా ఏ రకం గా   ఆరోగ్య దాయకం ?  మనం ఉదయం లేచిన దగ్గరి నుంచీ , పడుకునే వరకూ , కేవలం  మనం తినే ఆహారం , దాని పోషక విలువల లెక్కలతోనే మన ఆరోగ్యాన్ని అంచనా వేసుకుంటూ ,జీవితం గడిపేద్దామా ?
ప్రేమ తో రోగ నిరోధక శక్తి : అంటే ఇమ్యునిటీ : ప్రేమ మనలో రోగ నిరోధక శక్తిని  శక్తి వంతం చేస్తూ ఉంటుంది ! ప్రేమ జంటలు , తమకు ఎదురైన వ్యక్తి గత సంబంధాల విషయాలలో , వివాదాలు ఏర్పడినప్పుడు ,  తరచూ ఘర్షణ పడుతూండడం సామాన్యమే !   ఆ  సందర్భాలలో ,  నిరాశా జనకం గా , నెగెటివ్ దృక్పధం తో   విసుగు తో , వాదనలతో , ఆ ఘర్షణ వాతావరణాన్ని కలుషితం చేసుకునే  ప్రేమ జంటల శారీరిక స్థితి మీద అధ్యయనం చేసిన శాస్త్రవేత్తలు , వారిలో రోగ నిరోధక శక్తి ,  చెప్పుకో దగినంత గా అంటే సిగ్ని ఫికెంట్ గా తగ్గుతుందని  కనుక్కున్నారు !   అట్లాంటి సందర్భాలను , ప్రేమ తో , ఆశావాద దృక్పధం అంటే పాజిటివ్ దృక్పధం తో  నవ్వుతూ ఎదుర్కుని , వాటి పరిష్కారాలను  వెదికి  అన్యోన్యం గా కాపురాలు కొన సాగించే ప్రేమ జంటల రోగ నిరోధక శక్తి ,  సమపాళ్ళలో, శక్తి వంతం గా ఉంటున్నట్టు విశదమైంది ! 
ప్రేమ గా వ్యాయామం ! : ప్రేయసీ ప్రియులు ప్రేమ గా కలిసి జిమ్ లో వ్యాయామాలు చేస్తే  వ్యాయామం ఉత్సాహం తో చేయడమే కాకుండా , ‘ పది కాలాల పాటు ‘ ఆ వ్యాయామాన్ని కొనసాగిస్తారు కూడా !  ఒక పరిశీలనలో ,  ఒంటరి గా వ్యాయామం చేసే వారిలో, సగం మంది , ఒక సంవత్సరం కాగానే , వ్యాయామం చేయడం మానేశారు ! అదే సమయం లో, జంటగా ప్రేమ గువ్వలు గా, జిమ్ లో వ్యాయామం చేసే వారు,  మూడు వంతుల మంది,  ఒక సంవత్సరం దాటినా కూడా , వ్యాయామం కొన సాగించారు !  అంటే , ప్రణయం తో,  వ్యాయామం కుంటు పడదన్న మాట ! 
ప్రేమ తో దీర్ఘాయిషు : ప్రేమ మయమైన జీవితాలు గడిపే జంటలు , ఎక్కువ కాలం జీవిస్తారని అనేక పరిశీలనల వల్ల తెలిసింది !  తమ జీవితాలను ఇంకొకరికి అంకితం ఇచ్చి , ఒక ప్రేమ బంధాన్ని ఏర్పరుచుకుని , సహచర జీవితం గడిపే వారు , నిశ్చింత గా ఏ రకమైన మానసిక వత్తి డీ లేకుండా , ఆనందం గా జీవిస్తున్నారని కూడా స్పష్ట పడింది !  అంతే కాకుండా ,  వారు ఆ  పరిస్థితులలో , దీర్ఘ కాలం , ఆనందం గా జీవించగలగడానికి  పురుషులు , ఒంటరి గా ఉన్నప్పుడు తమకు ఉన్న తాగుడు , పొగ తాగడం , మొదలైన వ్యసనాలకు , ఒక ( వివాహ ) బంధం ఏర్పడ్డాక , కళ్ళెం వేసి , ఆ అలవాట్లను బాగా నియంత్రణ లో ఉంచడమూ , చాలా సందర్భాలలో , ఆ అలవాట్లను పూర్తి గా  మానేయడం వల్ల కూడా అని విశదమైనది ! 
వచ్చే టపాలో ప్రేమ తో ఇంకొన్ని లాభాలు తెలుసుకుందాం ! 
 

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: