Our Health

ఎంతైనా, ఏంజలీనా !

In మన ఆరోగ్యం., మానసికం, Our Health, Our minds on జూలై 20, 2013 at 10:17 ఉద.

ఎంతైనా ఏంజలీనా ! 

 
ఏంజలీనా జోలీ !  హాలీ వుడ్ లో అత్యధిక పారితోషికం అందుకుంటున్న హీరోయిన్స్ లో ఒకరు ! ఈమె కేవలం ఒక ఉత్తమ నటీమణే కాకుండా , రచయితా , దర్శకురాలు కూడా ! ప్రపంచం లో అత్యంత అందమైన  వనితగా కూడా ఎన్నుకో బడింది ! ఈమె నటించిన లారాక్రాఫ్ట్ టూంబ్ రైడర్, సాల్ట్ , ద క్రాడిల్ అఫ్ లైఫ్ అనే చిత్రాలు అనేక హాలీవుడ్ బాక్స్ ఆఫీస్ ఇకార్దులు బద్దలు కొట్టి అత్యధిక కలెక్షన్లు వసూలు చేశాయి !
ఈమె జీవితం కేవలం నటనకే పరిమితం కాకుండా , అనేక మానవ సేవా కార్యక్రమాలలో కూడా చురుకుగా పాలు పంచుకుంటుంది !  ఐక్య రాజ్య సమితి , మానవ శరణార్ధులకు సహృద్భావ రాయ బారి గా కూడా ఆమె తన సేవలు అందించారు !
ఏంజలీనా జూన్ నాలుగు, 1975 లో జన్మించింది ! తండ్రి అప్పటికే పేరు మోసిన హాలీవుడ్ నటుడు ! ( వీలుంటే రనవేట్రైన్ సినిమా చూడండి అతడి అత్భుత నటన కోసం ! )  తల్లి బెర్ట్రాండ్.  
మూడు చిత్రాలతో తారాపధం అందుకున్న ఈ వనిత, ముచ్చట గా ఇద్దరు  మాజీ భర్తలకు విడాకులు ఇచ్చేసి , మూడో భర్త అయిన  ప్రముఖ హాలీవుడు నటుడు, బ్రాడ్ పిట్ తో  ప్రేమ మయమైన సంసార జీవితం గడుపుతుంది ! ఈ జంటకు  ముగ్గురు స్వంత ( బయలాజికల్ ) పిల్లలూ ( శిలో , నాక్స్, వివియన్ )  , ఇంకా  , ఇంకో ముగ్గురు  దత్త పుత్రులూ ఉన్నారు ! ( మాడాక్స్ ను ఏడునెలల వయసులో ఉన్నపుడు , కంబోడియా దేశం లో ఒక శరణాలయం నుంచీ ,   జహారా అనే బాలికను  ఇథియోపియా శరణాలయం నుంచీ ,  దత్తత తీసుకుంది. దత్తత సమయం లో ఆ బాలికకు ఎయిడ్స్  ఉన్నదన్న అనుమానం కూడా ఉన్నా ! ( తరువాత పరీక్షలలో  ఆ బాలిక కు ఎయిడ్స్ లేదని తేలింది ! ) మూడో దత్తత, వియత్నాం శరణాలయం లో ఉన్న ఒక బాలుడు,   పాక్స్ తీన్ ! 
ఈ మధ్యే , ఏంజలీనా  రొమ్ము క్యాన్సర్ నివారణ చర్య గా తన రెండు స్థనా లూ తీసి వేయించుకున్నానని ప్రపంచానికి తెలియ చేసి,  సంచలనం సృష్టించింది ! ఆమె మాటలలోనే ” నేను  నాకు జరిగిన ఆపరేషన్ ను రహస్యం గా ఉంచదలుచుకోలేదు ! ఎందుకంటే , ప్రపంచం లో చాలామంది స్త్రీలకు , రొమ్ము క్యాన్సర్ రిస్కు అధికం గా ఉన్నట్టు తెలియకుండానే , క్యాన్సర్ నీడ లో జీవితం  గడు పుతున్నారు. ( నాతరువాత )  , వారుకూడా జన్యు పరీక్షలు చేయించుకుని , క్యాన్సర్ కు బలి అవకుండా , తగిన చర్యలు తీసుకుంటారని నా ఆశ  !”  ”  నా పిల్లలకు నేను ఎప్పుడూ తోడుగా ఉంటాను కూడా !  ( క్యాన్సర్ బారిన పడకుండా ! ) ”.  
అందమైన వనిత, అందమైన భార్య , ప్రతిభావంతురాలైన నటీమణి ,  మానవ సేవ చేస్తున్న దార్మికురాలు , దత్త పుత్రులనూ , పుత్రికనూ , కూడా , తమ స్వంత పిల్లలతో పాటుగా పెంచుతూ , పరిరక్షణ చేస్తూ , ఆనంద మయ జీవితం గడుపుతూ , వారికోసం ,  రొమ్ము క్యాన్సర్ రిస్కు  తగ్గించుకోడానికి , ఆపరేషన్ చేయించుకున్న త్యాగ వనిత ! అంతే కాక,  తోటి స్త్రీల  ఆరోగ్యం కోసం , తాను  ఆపరేషన్ చేయించుకుని, తన స్థనాలను తీయించుకున్నానని, ప్రపంచానికి బహిరంగ పరచిన వనిత  !  అనేక  మానవత్వపు విలువలకు నీరాజనం పడుతున్న మహిళ ! ఎంతైనా,  ఏంజలీనా  ఒక  ఆధునిక దేవత ! 
 
వచ్చే టపాలో ఇంకొన్ని సంగతులు ! 
  1. మీ బ్లాగుని “పూదండ” తో అనుసంధానించండి.

    http://www.poodanda.blogspot.com

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: