Our Health

పని సూత్రాలు . 29. అవకాశాలు, బంతులు !

In మానసికం, Our minds on మార్చి 22, 2013 at 10:53 సా.

పని సూత్రాలు . 29. అవకాశాలు, బంతులు ! 

 
 ( పై చిత్రం లో చిరునవ్వులు , మెలీనా రమిరెజ్  అనే కొలంబియన్  కోమలి వి !  ) 
ఉద్యోగాలలో అవకాశాలు అరుదు గా వస్తుంటాయి ! అంటే మీరు చేస్తున్న ఉద్యోగం  నుంచి పై ఉద్యోగానికీ లేదా ఇంకో సెక్షన్ లో ప్రమోషన్ కో  తరచు గా రావు కదా అవకాశాలు !  మీకు  ఉండ వలసిన దీర్ఘ కాలిక , ఇంకా తాత్కాలిక లక్ష్యాల గురించి మనం తెలుసుకున్నాం కదా వివరం గా క్రితం టపాలలో !  ఈ లక్ష్య మార్గాల మధ్య లో మనకు అకస్మాత్తుగా దర్శన  మయే  మంచి దారులే అవకాశాలు ! అంటే ఈ అవకాశాల రహదారిలో ప్రయాణం వేగం గా ఉండడమే కాకుండా సునాయాసం గా కూడా ఉంటుంది ! కాక పొతే ,  ఈ అవకాశాలు  మనవైపు విసిరి వేయబడే రబ్బరు బంతులు ! ఈ బంతులు లిప్త కాలం లో మన వైపు విసిరి వేయ బడతాయి కనుక వాటిని మనం అతి చాక చక్యం గా పట్టుకోవాలి !  ఆ క్షణాలలో , మనకు ఎక్కువ తాత్సారం చేయడానికీ , మీన మేషాలు లెక్క పెడుతూ , తీసుకో బోయే నిర్ణయం బాగోగులు ఆలోచించ డానికి  సమయం కూడా వృధా చేయ లేనంత తక్కువ సమయం ఉంటుంది. ఆ స్వల్ప సమయం లోనే మన వైపు వచ్చిన   ఆ అవకాశాన్ని గట్టి గా పట్టుకోవాలి !  లేదా అవకాశాలు  మన చేయి జారి పోతాయి ! 
అవకాశం ఎదురైనప్పుడు మీ కర్తవ్యం :
1. మీరు నేర్పుగా ఆ అవకాశాన్ని గుర్తించ గలగాలి 
2. ఆ అవకాశాన్ని ఒడుపు గా పట్టుకోవాలి , అంటే వినియోగించుకోవాలి, మీ ప్రయోజనాల కోసం ! 
3. కూల్ గా, ఆత్మ విశ్వాసం తో  ఉండాలి ! 
 
అవకాశం వచ్చినపుడు మీరు ఏమి చేయ కూడదు ? :
 
1. వచ్చిన అవకాశాన్ని ,  ఆ క్షణాల లో తీసుకోకుండా జార విడుచు కోవడం 
2. విపరీతం గా కంగారు కూ , ఆందోళన కూ  లోనవడం !
3. వచ్చిన అవకాశాన్ని ఆత్మ స్థైర్యం కోల్పోయి తీసుకోవడం , ఇట్లా చేయడం వల్ల  ఆ అవకాశాన్ని చేతిలో తీసుకున్నాక కూడా , సరిగా పట్టుకో లేక జార విడుచుకోవడం ! 
 
పైన చెప్పిన పరిస్థితులను ఒక క్రికెట్ మాచ్ లో  బౌండరీ దగ్గర గా ఉన్న ఫీల్డర్ కొన్ని సమయాలలో చేసే ఫీల్డింగ్ లా పోల్చ వచ్చు !  ఆ ఫీల్డర్ బౌండరీ దగ్గర ఎక్కువ శ్రమ పడకుండా , ప్రేక్షకుల తో పరాచకాలు ఆడుతూ , వారికి తన ఆటో గ్రాఫులు ఇస్తూ , ఒక హీరో లా పోజులు పెడుతూ ఉంటాడు సామాన్యం గా ! అతని దగ్గరికి క్రికెట్ బాల్  అప్రయత్నం గానే వస్తుంది ! అప్పుడు  ఆ ఫీల్డర్  తన నైపుణ్యం తో పట్టుకోక పొతే , ఆ బాల్  జారిపోతుంది. ఒక వేళ ఆ ఆటగాడు ఏమరు పాటున  ఉంటే, అంటే పూర్తి సంసిద్ధత గా ఉండక పొతే , చేతులలోకి వచ్చిన బాల్  కూడా జారిపోయి క్రింద పడి పోతుంది , అపుడు ప్రేక్షకుల తిట్లు భరించాల్సి ఉంటుంది ! వచ్చిన అవకాశాలు సరిగా మ్యానేజ్ చేయక పొతే కూడా అట్లాంటి పరిస్థితి ఏర్పడుతుంది ! కాక పొతే ఇక్కడ ప్రేక్షకులకు బదులు మన మనసే మనలను వెక్కిరిస్తూ ఉంటుంది ! అవకాశాలను సద్వినియోగం ఎట్లా చేసుకోవాలో తెలుసుకోవడం ఒక కళ ! నేర్చుకుంటే అబ్బే నైపుణ్యం ! మీరు మీ జీవితాలలో గతం లో వచ్చిన అవకాశాలను ఏ విధం గా కోల్పోయారో , కారణాలు ఏమిటో , ఆత్మావలోకనం చేసుకోండి ! ఆ పరిస్థితులు మళ్ళీ ఎదురవుతే , మీరు ప్రస్తుతం  ఏమి చేస్తారో కూడా ఊహించు కొండి !  మీ బంగారు భవితకు సోపానాల వంటి అవకాశాలను కౌగిలించుకోండి , మీ ప్రేయసి లా ! తృప్తీ , ఆనందం కూడా అదే విధం గా ఆస్వాదించండి ! 
వచ్చే టపాలో ఇంకో పని సూత్రం ! 

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: