Our Health

పని సూత్రాలు. 26. రోజు వారీ నిర్ణయాలు !

In మానసికం, Our minds on మార్చి 18, 2013 at 11:34 ఉద.

పని  సూత్రాలు. 26. రోజు వారీ నిర్ణయాలు ! 

(  పైన ఉన్న చిత్రం, పోయిన ఏడాది  మలేషియా సుందరి గా ఎన్నికైన మరియా సేలీనా ది !  పని సూత్రాలతో మీరు విసిగి పోకుండా ఈ చిత్రాన్ని చేర్చడం జరిగింది, బాగుంటే తెలపండి , ఇట్లాంటి సుందరుల ” చిత్రాలు ” మరికొన్ని చూద్దాం, ముందు ముందు  ! )
మనం ప్రతి రోజూ , మన ఉద్యోగానికి చాలా పాజిటివ్ దృక్పధం తోనే వెళతాము. ఉత్సాహం గా పని చేస్తాము. శ్రమ పడతాము ! కఠిన నిర్ణయాలు తీసుకోవలసిన అవసరం ఉంటుంది ! పూర్తి  ఏకాగ్రత తో  పని చేయాల్సిన అవసరం  కూడా ఉంటుంది ! కొన్ని సమయాలలో , మన ఓరిమి ని పరీక్ష చేస్తున్నట్టు గా సమస్యలు వచ్చి పడుతూ ఉంటాయి. అది పేపర్ వర్క్ పూర్తి చేయడం ఆవ వచ్చు ! లేదా  ఏదైనా క్లిష్ట పరిస్థితిని మ్యానేజ్ చేయవలసిన అవసరం రావచ్చు !  లేదా చాలా కష్టమైన వ్యక్తులు , మిమ్మల్ని జలగల్లా  పట్టి వేధిస్తూ ఉండ వచ్చు ! లేదా మీ తో ఏదైనా కాగితాలు, బిల్లులు , మీకు ఇష్టం లేక పోయినా, మీచేత  సంతకాలు  చేయించ డానికి ప్రయత్నిస్తూ ఉండ వచ్చు ! మరి ఈ సమస్యలను సమర్ధ వంతం గా ఎదుర్కోవడం ఎట్లా ? దానికి సమాధానమే  రోజు వారీ నిర్ణయాలు ! అంటే మీరు రేపు ఉద్యోగం లో చేయ బోయే పనులగురించి లేదా తీసుకో బోయే నిర్ణయాల గురించి , ముందుగానే   మీ మనసులో సమీక్ష చేసుకుని , తదనుగుణం గా సంసిద్ధ పడడం ! 
ఉదా: ” రేపు  మీ ఆఫీసుకు ఒక  ” జిడ్డు ” గాడు వస్తున్నాడు ఫలానా మీటింగుకు ! అంతకు ముందే మిమ్మల్ని బురిడీ కొట్టించి మీ చేత పది లక్షల కాంట్రాక్ట్ కు సంతకాలు పెట్టించాడు మీ చేత ! ఆతరువాత  పని చేయడానికి మాత్రం అనేక వంకలు పెట్టి మిమ్మల్ని నానా తిప్పలూ పెట్టాడు ! మీరు పోయినసారి ఆ కాంట్రాక్టు ను కుదుర్చు కున్నందుకే , పొరపాటు చేశానని అనుకుంటున్నారు !  అదే పనిగా మిమ్మల్ని మభ్య పెట్టి , మళ్ళీ మీతో కాంట్రాక్టు ను పొడిగించు కోడానికీ , మీతో ఇంకా డబ్బు పెట్టించ డానికీ  వస్తున్నాడు రేపు ! ”  వాడి ఉద్దేశం మీకు తెలుసు ముందే ! మీరు చేయవలసినది  ” రేపు  ఆ జిడ్డు గాడు  చేసే ఏ  ప్రయత్నానికీ నేను లొంగ కూడదు ! ఏదో మాయ మాటలూ , అభ్యర్ధనలూ చేసి  క్రితం లాగా నా చేత సంతకాలు పెట్టించుకునే పరిస్థితి తెచ్చుకోను ! ఏమైనా సరే ! ” అనే స్పష్టమైన ,ఖచ్చితమైన నిర్ణయం తీసుకోవాలి మీరు ! 
అట్లాగే , మీరు ఆఫీసు లో ఒక మీటింగ్ లో మాట్లాడాలి రేపు ! మీకు తెలుసు ఒక నక్క జిత్తుల నాగన్న , ఇంకో వక్ర బుద్ధీ మీ సహనాన్ని పరీక్షిస్తూ , యక్ష ప్రశ్నలు వేస్తూ , మీతో పొరపాటు చేయించాలని అనేక ప్రయత్నాలు చేస్తూ ఉంటారు !  కొన్ని సార్లు మీరు అసలు మాట్లాడ వలసిన విషయం దాటి, కంగారు పడడమూ , తత్తర పడడమూ కూడా జరిగాయి ! సామాన్యం గా మీరు చాలా ప్రతిభావంతులు !  మీ వృత్తిని మీరు సీరియస్ గా తీసుకోవడమే కాకుండా , మీటింగుల కోసమూ ,ప్రాజెక్ట్ ల కోసమూ శ్రమిస్తూ ఉంటారు ! అందుకే మీరు  రేపు మీటింగు లో  ఆ నాగన్న లూ , వక్ర బుద్దులూ  ఎట్టి పరిస్థితులలోనూ మీ మీద గెలవ కూడదు ! వారి జిత్తులు పారకూడదు , మీరు మీ సహనం ఏకాగ్రతా కోల్పోకూడదు ! అనే నిర్ణయాలు ముందే తీసుకోవాలి ! 
అందువల్లనే ఈ రోజు వారీ నిర్ణయాలు ముందే మీరు తీసుకుంటే , మీ పని సులభం అవుతుంది , దీనికోసం మీరు ఎక్కువ సమయం కేటాయించ వలసిన అవసరం లేదు ! కేవలం  కొన్ని నిమిషాల లోనైనా , లేదా ఒక గంట లోనైనా మీరు  మీ కర్తవ్యాన్ని నిర్దేశించు కోగలరు ! 
మీరు చేయవలసినదల్లా :
1. అక్కడ మీరు ఎదుర్కొ బోయే సమస్య ఏమిటి ?
2. ఆ సమస్యను మీరు సమర్ధ వంతం గా ఎట్లా పరిష్కరించాలి ?
3. అందుకు మీరు చేయవలసినది ఏమిటి ?
4. మళ్ళీ అట్లాంటి సమస్య  పునరావృతం కాకుండా, మీరు ఏ  జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలి ?  అనే విషయాల మీద మీ ఏకాగ్రతను కేంద్రీకరించడమే ! 
 
వచ్చే టపాలో ఇంకో పని సూత్రం ! 

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: