Our Health

పని సూత్రాలు. 23. మీ దీర్ఘ కాలిక లక్ష్యాలు ఏమిటి ?:

In మానసికం, Our minds on మార్చి 13, 2013 at 7:48 సా.

పని సూత్రాలు. 23. మీ దీర్ఘ కాలిక లక్ష్యాలు ఏమిటి ?:

 
పని సూత్రాలలో ఇంత వరకూ మనం మన ఉద్యోగాలలో ముందుకు పోవాలంటే  మనకు ఉండాల్సిన లక్షణాలు ఏమిటో క్రితం టపాల లో తెలుసుకున్నాం కదా ! ఇప్పుడు మీ దీర్ఘ కాలిక లక్ష్యాలు ఏమిటో కూడా తెలుసుకోవాలి ! ఈ లక్ష్యాలు ఎవరో మీకు తెలియ చేయ నవసరం లేదు ! ఎందుకంటే అవి ప్రత్యేకించి మీ వే కదా ! అంటే , లక్ష్యాలు ప్రతి మానవుడికీ కొన్ని కొన్ని ప్రత్యేకమైనవి ఉంటాయి ! మీరు ఇతర వ్యక్తులతో కొంత వరకూ తెలుసు కోగలిగినా కూడా , చివరకు మీ జీవితం లో మీ దీర్ఘ కాలిక లక్ష్యాలు మీరే నిర్ణయించుకోవాలి ! ఎందుకంటే మీ జీవితం ఇంకొకరిది కాదు కదా ! మీరు మాత్రమే జీవించే జీవితం ! అది పూర్తి గా మీ సొంతం ! 
ప్రస్తుతం, మనం కేవలం మీరు ఒక ఉద్యోగం లో చేరిన తరువాత కానీ , చేర బోయే ముందు కానీ , మీ దీర్ఘ కాలిక లక్ష్యాలు అంటే కనీసం అయిదు పది సంవత్సరాల తరువాత కానీ లేదా ఆ తరువాత కానీ , మీరు మీ ( ఉద్యోగ ) జీవితం లో ఏమి అవుదామని మీ ఉద్దేశం లేదా మీ లక్ష్యం ఏమిటి ? అనే విషయం తెలుసు కుంటున్నాం ! అంటే మీరు  ఏ  ఏ చదువులు చదవాలి అనే విషయాలు కాదని గుర్తు ఉంచుకోండి ! ప్రతి ఉద్యోగం లో కనీసం నాలుగు దశలు ఉంటాయి.  ఒకటి జూనియర్ గా చేరాక , రెండో దశ మధ్య దశ లేదా మిడిల్ లెవల్  ఉద్యోగి గానూ లేదా మూడో దశ లో సీనియర్ గానూ ఆ దశ కూడా దాటిన తరువాత , ఎగ్జిక్యుటివ్ గానూ అంటే మీరు పని చేసే కంపెనీ లో చివరి లేదా అత్యున్నత దశ ! ను చేరుకోవడమనే  లక్ష్యం ! మీరు ఈ నాలుగు దశలలో అనుభవం గడిస్తే , అదే కంపెనీలోనే ఉండనవసరం కూడా లేదు కదా , మీరు సాహస  ప్రవ్రుత్తి కలవారు అయితే , మీరు పొందిన అనుభవం తో మీ స్వంత కంపెనీ కూడా పెట్టుకోవచ్చు ! అందుకే మీకు మీరు ప్రవేశించిన ఉద్యోగం లో మీ దీర్ఘ కాలిక లక్ష్యాలు ఏమిటో ముందే మీరు నిర్ణయించుకోవాలి ! 
భారత దేశం లాంటి దేశాలలో , నిత్యం అనేక పరిస్థితులు అనేక విధాలు గా మారుతూ ఉంటాయి ! రేపు ఎట్లా ఉంటుందో ఎవరికీ తెలియదు ! ఇంకా దీర్ఘ కాలిక లక్ష్యాలు మాట్లాడుకోవడం ఏమిటి ? అని వీటిని తేలిక గా తీసి పారేసే వారు అనేక మంది ఉన్నారు ! అది నిజమే ! కానీ గుర్తు ఉంచుకోండి ! పని సూత్రాలు కేవలం జీవితం లో ఉన్నత శిఖరాలు చేరుకోవాలనే కృత నిశ్చయం ఉన్న వారికే ! వారంతా గుర్తు ఉంచుకోవలసిన విషయం ఇంకోటి కూడా ఉంది !  అదే సమస్యల భారత దేశం లో అత్యున్నత విద్య చదివి , తాము ఎన్నుకున్న ప్రత్యేకమైన శాఖ లో లేదా ఫీల్డ్ లో అత్యున్నత స్థాయి కి చేరుకున్న ప్రతి వారూ  వారి వారి జీవిత మొదటి దశల లో దీర్ఘ కాలిక లక్ష్యాలు ఏర్పరుచుకుని వాటి కోసం ఒక క్రమ పధ్ధతి లో శ్రమ పడి , ఆ యా లక్ష్యాలను చేరుకున్న వారే ! 
ఇంకో ఉదాహరణ ! అమెరికా ప్రస్తుత అద్యక్షుడైన ఒబామా తాను స్కూల్ లో చదువు కునే సమయం లోనే , ఎవరైనా ” నీవు పెరిగి పెద్ద వాడివి అయ్యాక ఏమవుతావు ? అని అడిగితే , వారికి ఏమాత్రం తడుము కోకుండా ” నేను అమెరికా కు ప్రెసిడెంట్ నవుతా ! ” అని ఎంతో  ధైర్యం గా, ఆత్మ విశ్వాసం తో చెప్పే వాడుట ! ”అప్పుడు ఆ సమాధానం విని అందరూ నవ్వుకునే వారుట ! కానీ ఆ దీర్ఘ కాలిక లక్ష్యం తోనే,  ఒబామా రెండు సార్లు ( ఇప్పటి వరకూ ) అమెరికా దేశానికి అద్యక్షుడి గా ఎన్నిక అయ్యాడు ! దీర్ఘ కాలిక లక్ష్యాలు ఏర్పరుచు కోవడం లోని శక్తి అది ! 
 
వచ్చే టపాలో ఇంకో పని సూత్రం ! 
  1. Quite interesting, all the articles on this subject

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: