Our Health

పని సూత్రాలు. 15. మీ ప్రత్యేకమైన స్టైల్ ( శైలి ) కనబరచండి !

In మానసికం, Our minds on మార్చి 3, 2013 at 5:24 సా.

పని సూత్రాలు. 15.  మీ ప్రత్యేకమైన స్టైల్ ( శైలి )  కనబరచండి ! 

క్రితం టపాల  లో  ఉద్యోగం లో మీరు పాటించ వలసిన సూత్రాలు !  ఈ పని సూత్రాలు  ఎక్కడా రాసి ఉండవు !  ఏ  ఉద్యోగం చేరే సమయం లోనూ మీకు చెప్పరు  కూడా ! ఎందుకంటే , మీరు చేరిన ఉద్యోగాన్నే మీరు అతుక్కుని , చాలా ఏళ్ల  వరకూ అదే పొజిషన్ లో ఉంటే  నే  మేనేజర్లకూ , యజమానులకూ అనుకూలమైన పరిస్థితి ! కానీ మీరు సదా మీ పురోగతి గురించి మీ  ఆలోచిస్తూ ఉండాలి !  ఎందుకంటే , మీలో చాలా మంది కి ఆ శక్తి సామర్ధ్యాలు ఉన్నాయి , మీరు ముందుకు పోగలరు ! 
ఇప్పుడు మీదైన స్టైల్ అంటే ఏమిటో చూద్దాము !  మానవులందరూ ఒకటే అయినా ,  ఏ  ఒక్క మానవుడూ మిగతా వారి లా ఉండడు  కదా !  అంటే భౌతిక లక్షణాలలో , అందరికీ అన్ని అవయవాలూ ఉన్నా  ప్రతి వారూ ఇంకో వారి ని పోలి ఉండరు కదా !  ఇక మానసిక పరిస్థితి , క్యారెక్టర్ విషయాలు చూసినా , ప్రతి ఒక్కరిదీ ఒక్కో తీరు కదా !  అంటే  ప్రతి వారూ పెరుగుతూ ఉన్నప్పుడు , శారీరిక మార్పుల తో పాటుగా , మానసిక మార్పులూ , ఇంకా వారి ప్రవర్తన లో మార్పులు కూడా వారిదైన ప్రత్యేకతను సంతరించు కుంటారు ! ఈ మార్పులే వారి వారి స్టైల్ గా చెప్పుకోవచ్చు ! 
ఇట్లా ప్రతి ఒక్కరి స్టైల్ ను వారు  భౌతికం గా కనిపించేట్టు బహిరంగ పరచేందుకు ఉపయోగ పడే సాధనమే స్టైల్ ! లేదా శైలి ! 
ఆధునిక మానవ జీవితం లో ఈ స్టైల్ చాలా ప్రాముఖ్యత సంతరించు కుంది !  ముఖ్యం గా వారి దుస్తులూ , ఆభరణాల విషయం లో ! ఈ స్టైల్ ను ఒక రకం గా పెట్టుబడి దారీ వ్యవస్థ ను విపరీతం గా ప్రోత్సహించే రీతి గా ఉంటుంది ! ఎందుకంటే , కాల క్రమేణా ,  వివిధ మీడియా లలో వచ్చే వివిధ ప్రకటనల రూపం లోనూ,సామాన్య మానవులకు అందుబాటు లో ఉండే  వినోదం , సినిమా ద్వారానూ , రాత్రనక , పగలనక , అదే పని గా , వస్తూ , సామాన్య మానవుల ఆలోచనా ధోరణి లో కూడా సమూలమైన మార్పులు తెచ్చి , ఈ స్టైల్ కు అత్యంత ప్రాముఖ్యత ఇచ్చే పరిస్థితి కల్పించాయి ! 
కారణాలు ఏమైనప్పటికీ , ప్రతి వారూ , తమదైన శైలి కోసం ఆత్రుత పడుతూ ఉంటారు, నిరంతరం ! మీరు చేసే ఉద్యోగం విషయం మనం ప్రస్తుతం మాట్లాడు కుంటున్నాం కాబట్టీ ,  మీరు మీ మీ ఉద్యోగాలలో మంచి పేరు తెచ్చు కోవడానికీ , లేదా మీరు ఇంకా పురోగ మించ డానికీ , మీ స్టైల్ మీకు ఎంతో  ఉపయోగకరం గా ఉంటుంది ! ఫలానా వ్యక్తి , ఫలానా ఆఫీసు లో పని చేస్తాడు ! అతను   ఎప్పుడూ  మల్లె పూవులాంటి తెల్ల బట్టలే కట్టుకుంటాడు !  అతనితో ఏ  సమస్యా ఉండదు ! పని జాగ్రత్త ఎక్కువ , ఏ  ఫైలూ పెండింగ్ లో ఉంచడు ! అనో ,లేదా  ‘ఆమె పని చేసే ఆఫీసులో  చాలా పాపులర్ బాంబే డయింగ్ ప్రింట్స్ సారీ కట్టుకుని చాలా ఆకర్షనీయం గా ఉంటుంది ! ఎవరు ఏ  ప్రాబ్లమ్  తో అప్రోచ్ అయినా నవ్వుతూ మాట్లాడించి వారి సమస్యను సాల్వ్ చేస్తుంది ! మిగతా వాళ్ళ లా కాదు ! ‘ అనో వారి వారి స్టైల్ గురించి వ్యాఖ్యానం చేస్తూ ఉంటారు సామాన్యం గా ! 
మరి ఈ స్టైల్ ను  స్త్రీలూ  పురుషులూ  ఏ విధం గా మెయిన్ టెయిన్  చేయాలో వచ్చే టపాలో చూద్దాం !  

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: