Our Health

పని సూత్రాలు.6. మీదైన ప్రత్యేకతను చూపండి!

In మానసికం, Our minds on ఫిబ్రవరి 20, 2013 at 8:05 సా.

పని సూత్రాలు.6. మీదైన ప్రత్యేకతను చూపండి.

పని సూత్రాలలో ఇంత వరకూ మనం ఒక్కో సూత్రం తెలుసుకుంటూ వస్తున్నాం కదా ! ఇప్పుడు ఆరో సూత్రం గురించి తెలుసుకుందాం ! 
మీరు ఎక్కడ ఉద్యోగం చేస్తున్నా కూడా ,  అక్కడ , కేవలం మీ ఉద్యోగాన్ని సరిగా చేయడమే కాకుండా , ఇతర విషయాలలో కూడా మీరు జిజ్ఞాస పెంపొందించు కుని, ఒకటో రెండో విషయాలలో మంచి పట్టు సాధించ గలిగితే , అది మీ పురోగతి కి బాగా దోహద పడుతుంది. అంతే  కాక మీరు ఇతర విషయాలను మీ ఆప్షనల్స్ గా పరిగణించి, ఉత్సాహం తో ” ఒక పట్టు” పట్టి , వాటిలో మీరు నిపుణత సాధిస్తే , అది మీకు ఆనంద దాయకం గా కూడా ఉంటుంది, మీరు పని చేసే చోట , మీ మేనేజర్ ను కూడా మీరు మీ ప్రత్యేకత తో    మిమ్మల్ని అభినందించే పరిస్థితి కలిగించ వచ్చు. 
ఉదాహరణకు :  ఉదయ్ ఒక  సాఫ్ట్ వేర్ ఇంజినీర్. తన పని ని తాను అత్యుత్సాహం తో చేస్తాడు. పట్టుదలతో ప్రాజెక్ట్ లు సకాలం లో పూర్తి  చేస్తాడు. సాఫ్ట్ వేర్ రంగం లో వచ్చే తీరు తెన్నులు కూడా  తెలుసుకుంటూ ఉంటాడు ఎప్పటి కప్పుడు.ఏదో సరదాకు ఇంజినీరింగ్ చదివే సమయం లో నే  ఫ్రెంచ్ భాష మీద ఉత్సాహం తెచ్చు కున్నాడు. దానితో పాటుగా  హైదరాబాదు లో ఉద్యోగం చేస్తున్న సమయం లో ఫ్రెంచ్ లాంగ్వేజ్ లో సీనియర్ డిప్లొమా పాసయ్యాడు.  తరువాత ఆ సంగతి మర్చి పోయాడు , ఏదో సరదాకు,  అప్పుడప్పుడూ ఫ్రెంచ్ చానెల్స్ చూడడం, కొంత కొంత  ఫ్రెంచ్ ప్రోగ్రాం లు ఫాలో అవడం చేసే వాడు ! తను ప్రస్తుతం ఉద్యోగం చేసే కంపెనీ లో తనలా ఉన్న సాఫ్ట్ వేర్ ఇంజినీర్స్ కనీసం ఒక పాతిక మంది ఉన్నారు. కానీ ఒక్కరికీ ఫ్రెంచ్ రాదు. దానితో ఉదయ్  పరిస్థితి ” రొట్టె విరిగి నేతి  లో పడ్డట్టు గా తయారయింది ”. ప్రాజెక్ట్ ఒకటి ఫ్రాన్స్ నుంచి వస్తే , వాళ్ళ మేనేజర్ యాక్సెప్ట్ చేసి , ఉదయ్  ను  పారిస్ పంపించాడు. అక్కడ కొంత కాలం  ఉండి , ఆ ప్రాజెక్ట్ పూర్తి  చేశాడు ఉదయ్. అంతే  కాక  తన ఫ్రెంచ్ భాష కు ఇంకా పదును పెట్టాడు !  ఇప్పుడు ఉదయ్ తన కంపెనీలో చాలా పాపులర్ ! తన ఉద్యోగం కూడా  ఆ కంపెనీ లో సుస్థిరం అయింది !  మిగతా ఇంజినీర్స్ కొంత మంది ఉదయ్  కన్నా ఎక్కువ క్వాలిఫికేషన్స్ ఉన్నా కూడా వారికి ఆ అవకాశం రాలేదు ! కేవలం ఉదయ్  ప్రత్యేకత వల్ల ! 
మీరు ప్రత్యేకతలు ఏ  రంగం లోనైనా సాధించ వచ్చు.  కంప్యూటర్స్ లో అంటే సాఫ్ట్ వేర్ ఇంస్ట లేషన్ కానీ , లేదా  హార్డ్ వేర్ విషయాలు కానీ , ఆటల  లో కానీ,  కంపెనీ లా లో కానీ ,యూనియన్  లాస్ లో కానీ , కుకింగ్ లో , బడ్జెట్ లో , ఆడిట్ లో , లేదా ,కార్ మెకానిజం లో ,  సంగీతం లో, ఇట్లా ఎన్నైనా చెప్పుకోవచ్చు. 
ప్రవీణ్ ఒక  అకౌంట్స్ క్లార్క్ .  తన కంపెనీ లో ప్రతి ఉద్యోగి కీ రావలసిన జీతం ,  పై అలవెన్సులూ  పైసా పొరపాటు రాకుండా లెక్కలు కడతాడు. ఒక మూడు గ్రూపులు గా తన కొలీగ్స్ తయారయి , అందులో మేనేజ్ మెంటు కు  వ్యతిరేకం గా రెండు గ్రూపుల వాళ్ళు  ప్రవర్తిస్తూ ఉన్నారు !  మేనేజర్ కు ప్రవీణ్ ఒక మాదిరి గా ” గుడ్ బుక్స్ ” లో ఉన్నాడు !  తన పధకాన్ని  వివరించి , మేనేజ్ మెంట్ చేత ఒప్పించి , మూడు గ్రూపుల వాళ్ళనూ , విశాఖ పట్నం పిక్నిక్ కు తీసుకు వెళ్ళాడు !  ప్రయాణం దగ్గర నుంచి, తనే అరేంజ్ చేశాడు ! సెల్ఫ్ కేటరింగ్  తీసుకుని , మిగతా వారితో కలిసి , రుచి కరమైన  ఫుడ్ కూడా వంట చేసి , చేయించి పెట్టాడు. దానితో , ఒక్కొక్కరికీ చాలా చౌక గా , తక్కువ ఖర్చులో , ఎక్కువ ఆనందం కలిగించింది ఆ ట్రిప్పు ! అక్కడకు వెళ్ళిన మూడు రోజుల్లో, ఒక గ్రూపు లో ఉద్యోగులు ఇంకో గ్రూపు వారితో ( ఇట్లా కలిసిన వారిలో వారిలో స్త్రీలూ , పురుషులూ కూడా ఉన్నారు ! ) పాలు నీరు లా కలిసి పోయారు ! వారి లో పరిచయాలు, చనువులూ పెరిగాయి. ప్రతి ఉద్యోగీ , ఆ రోజులను తమ జీవితాలలో ” మరచి పోలేని క్షణాలు ” గా మిగతా అందరికీ చెప్పుకున్నారు.  తిరిగి వెళ్ళాక , అన్ని గ్రూపులూ మాయ మయి , ఒకే గ్రూపు గా తయారయారు వారంతా !  మేనేజరు ప్రవీణ్ ను ” కొత్త అల్లుడి ” లా చూడడం మొదలెట్టాడు , అప్పటి నుంచీ ! 
 
వచ్చే టపాలో ఇంకో పని సూత్రం ! 
 
 
 
  1. Really interesting. You have peeped into my personal life, it appears.

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: