Our Health

పని సూత్రాలు.2. కదలిక కీలకం !

In మానసికం, Our minds on ఫిబ్రవరి 14, 2013 at 7:36 సా.

పని సూత్రాలు.2. కదలిక కీలకం ! 

చాలా మంది ఉద్యోగం లో చేర గానే , ఉదయమే ఉద్యోగానికి వెళ్ళడం , అక్కడ ఉన్న పని ఏదో అల్లా టప్పా గా చేయడం , నాలుగున్నర అవుతుండ గానీ మళ్ళీ , ఇంటి కి బయలు దేరే ప్రయత్నాలు చేయడం , చేస్తూ ఉంటారు. వారికి , ఉద్యోగం  ఒక గమ్య స్థానం అవుతుంది.
కానీ  జీవిత గమ్యస్థానాలకు , అంటే వారి జీవితాలలో వారు నిర్దేశించుకున్న లక్ష్యాలు చేరుకావాలనుకునే వారికి , ఉద్యోగం ఒక సాధనం అవుతుంది. వారు , వారి వారి బాధ్యతలను ( వారి ఉద్యోగాలలో ) సరిగా నిర్వర్తించడమే కాకుండా , ఉద్యోగాన్ని , అనుకున్న సమయానికి ముందు గా నే పూర్తి  చేసి , మిగతా సమయాన్ని , ” ముందుకు ” పోయే మార్గాల కోసం అన్వేషిస్తూ ఉంటారు. అంటే వారి ఉద్యోగం, అంత వరకూ చేసి , పదోన్నతి పొందిన వారి తో పరిచయాలు పెంచుకుంటారు. స్నేహాలు చేస్తారు. వారు ఏ  విధం గా పదోన్నతులు పొందుతున్నారో , ఏ యే  మార్గాలు అనుసరిస్తున్నారో , శ్రద్ధ గా తెలుసుకుంటారు !  ప్రమోషన్ల కిటుకులు తెలుసుకుంటారు !  వారి పని వారు చేస్తూనే , ఒక కన్ను తరువాతి అవకాశాల కోసమూ , ఆ ఉద్యోగం లో  తాము పొందే లాభాల మీదా వేసి ఉంచుతారు ! 
ఉద్యోగం ఒక గమ్య స్థానం అనుకునే వారు, వారి జీవితమే ధన్యమైందని అనుకుంటారు. కొంత వరకూ అది నిజమే కదా , నిరుద్యోగులు గా ఉండడం కంటే ! కానీ వారి అపారమైన శక్తి సామర్ధ్యాలను ఒకే స్థానం లో , ఒకే ఉద్యోగం లో వృధా చేస్తూ ఉంటారు ! వారికి  కదలిక ఉండదు అంటే మూవ్ మెంట్ ఉండదు!  సాహస మనస్తత్వం ఏర్పడదు ! బెరుకు గా పిరికి గా ఉన్న చోటునే ఉండి , పరిస్థితులతో రాజీ  పడడం  అలవాటు చేసుకుంటారు ! 
ఎప్పుడూ పారే ఏరు ప్రశాంతం గా నూ , గంభీరం గానూ , నిశ్శబ్దం గానూ , ఉంటుంది. అందులో నీరు కూడా తాజా గా ఉంటుంది. జీవం ఉంటుంది. నిలకడగా ఉన్న సరసు లో తాజా తనం ఉండదు ! నాచు మొక్కలు పెరుగుతాయి. అందుకే, ప్రతి వ్యక్తి కీ, కదలిక కీలకం ! 
‘దూరపు కొండలు నునుపు’ అనుకునే వారు కూడా చాలా మంది ఉన్నారు. కానీ, వచ్చిన  అవకాశాలను వినియోగించుకోక ,  ఆత్మ సంతృప్తి చెంద  లేక , పరిస్థితులతో రాజీ పడ లేక నిరంతరం ఘర్షణ చెందే యువతీ యువకులు కూడా చాలా మంది ఉన్నారు ! వారి ఆ పరిస్థితి కాల క్రమేణా , తీవ్రమైన అసంతృప్తి  గా మారి ,వారి లో ప్రశాంతతను దూరం చేసి, అలజడి రేపుతుంది. అదే సమయం లో వారు రాజకీయ నాయకుల చేతులలో పావులు గా మారుతారు.  తమదైన , సహజమైన , ఇంకా   ప్రభావ శీలమైన వ్యక్తిత్వాలను కోల్పోతారు !  ఆత్మ న్యూనతా భావాలు ఎక్కువ చేసుకుంటారు !   ! అందుకనే , వారు సరి అయిన సమయం లో సరి అయిన నిర్ణయాలు తీసుకొని , పురోగమించడానికి తమ  శక్తి యుక్తులా ప్రయత్నాలు చేయాలి !
 
వచ్చే టపాలో ఇంకో పని సూత్రం ! 

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: