Our Health

పని సూత్రాలు.

In మానసికం, Our minds on ఫిబ్రవరి 12, 2013 at 9:06 సా.

పని సూత్రాలు.

 
ఆధునిక మహాభారత ఉద్యోగ పర్వం లో , యువతీ యువకులంతా , అనేక రకాలు గా ఉంటారు. చాలా మంది పట్టే ప్రధాన మైన  బాట, చదువులు పూర్తి అయిన తరువాత , ఉద్యోగం కోసం  వేట !  ఇట్లా ఉద్యోగం చేసే వారిలో ఎక్కువ శాతం మంది , పరీక్షలు పాసయిన వారుంటారు .  కొంత శాతం మంది , పరీక్షలలో సఫలం కాలేక , చదువు కు విరామం ఇచ్చి , ఉద్యోగం వేట లో పడతారు. ఆ అదృష్టానికి కూడా నోచుకోని వారు , చదువులు మానివేసి, అంటే స్కూల్ చదువులు అయ్యాకనే , పై చదువులకు వెళ్ళ కుండా ( లేదా వెళ్ళ లేక ) ఉద్యోగాలు వెతుక్కుంటారు. అనేక సంవత్సరాలు గా వారి జీవితాలలో, అతి ముఖ్యమైన భాగమైన స్టూడెంట్ లైఫ్ ను భాగా అనుభవిస్తారు , చాలా మంది యువతీ యువకులు, అందులో తప్పు ఎంత మాత్రమూ లేదు. కానీ పరీక్షా ఫలితాలు తెలిశాక , వారు ఒక జల్లెడ లోనుంచి వేరు చేయబడతారు వివిధ  గ్రూపు లు గా ! వారికి వచ్చిన మార్కుల ప్రకారం గా వారి ప్రతిభ, కొన్ని తరగతులు గా విభజింప బడుతుంది.  కానీ ప్రపంచ చరిత్రలో మనం చూస్తూ ఉంటాం తరచూ , ప్రతిభకు డిగ్రీలూ , సర్టిఫికెట్  లు మాత్రమే కొలమానాలు కాదని ! ప్రతిభ ను వారే ” సాన ” పెట్టుకుంటే లేదా పదును పెట్టుకుంటే , వారు, వారి వారి జీవితాలలో అత్యున్నత శిఖరాలను అధిరోహించ గలుగుతారు.  కావలసినది కృత నిశ్చయమూ , శ్రమా, ఆశావహ దృక్పధమూ ! వారి, వారి లక్ష్యాలను అధిగమించ డానికి  వారందరికీ కావలసినది ఇంకో ముఖ్యమైన  సాధనం ” పని సూత్రాలు ” అదే, రూల్స్ ఆఫ్ వర్క్ . వారు ఎక్కడ ఏపని చేసినా , వారికి పని సూత్రాలు పూర్తి గా తెలిస్తే , వారు నెగ్గుకు రాగలరు ! 
విచార కరమైన విషయం ఏమిటంటే , ఈ పని సూత్రాలు , చదువు కున్న వారికీ , వారి కాలేజీ లో చెప్పరు , చదువు కోలేక పోయిన వారికీ ,వీటి గురించి అవగాహన ఉండదు. పని చేసే , ప్రతి మానవ జీవితం లో అతి ముఖ్యమైన ఈ పని సూత్రాల గురించి మనం తెలుసుకుందాం ! మన జీవితాలలో,పని సూత్రాలు పాటించి , అభివృద్ధి పధం లోకి వెళదాం !
 
వచ్చే టపా నుంచి , ఈ పని సూత్రాలు వివరం గా తెలుసుకుందాం ! 

 

  1. Thanks doctor. This is also burning issue in the minds of present youths.. many of us took up jobs as they are paying good leaving their the things where they have passion.. example i love teaching and always wanted to be teacher ,,but i am in IT industry for only one reason .money .. every day i think at least once that i am in wrong place and then try to find some pleasure in the current job,, but many times i will be dissatisfied…so quality of my work has been gone down..the reason is that i don’t want to do rather than i can’t

    • Hello Krishna, You gave a frank view about the dissatisfaction you have in your current job. May be the decision you took ( to work in the IT industry ) is right for you in your current circumstances.But think of your long term goals in life. If you have a dream , chase it, to achieve it, while keeping all the options open. You are the best judge to decide what is best for you. Best wishes.

      On 13 February 2013 06:42, బాగు www. baagu.net

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: