Our Health

ప్రేమంటే ఏమిటి?.1.

In మానసికం, Our Health, Our minds on నవంబర్ 6, 2012 at 11:14 ఉద.

ప్రేమంటే ఏమిటి?.1.

 
నిజమైన ప్రేమంటే ఏమిటో తెలుసుకునే ముందు మనం ఏది ప్రేమ అనిపించుకోదో చూద్దాము.
1. మ్యానిప్యులేషన్ : ” ప్రియా , నీవు నన్ను నిజం గా ప్రేమిస్తే , నాతో వెంటనే వచ్చేయి , మీ అమ్మకూ నాన్నకూ ఇప్పుడే ఏమీ తెలియ నవసరం లేదు మన గురించి ! మనం ఎవ్వరికీ కనపడని దూర తీరాలకు వెళదాం , ఆనందం గా ఎంజాయ్ చేద్దాం లైఫ్ ను.”
ఈ ధోరణిలో ఉంటుంది , ప్రేమ పేరుతొ ఇతరులను మ్యానిపులేట్ చేసే వాళ్ళ ప్రవర్తన.
2. కామ వాంఛ : ( లస్ట్ ): నా జీవితం అంతా నీ ఒడి లోనే గడపాలని ఉంది , నీ వెచ్చటి కౌగిటిలో నా ఆనందం నీతో పంచుకోవాలని ఉంది. నీతో పగలు కూడా శృంగార రాత్రులు గా మార్చి ఆనందం అనుభవించాలని ఉంది ” ఇట్లా ప్రవర్తించే వారు ప్రేమ కు దూరమై ‘ కామ దాసు లవుతారు ” . వీరి ప్రవర్తన కేవలం తనను ‘ వలచిన ‘ యువతి తో ప్రేమను పంచు కోవడం కాక నిరంతరం కామ వాంఛ లతో సతమతం చేసి అవాస్తవిక జీవితాలు గడుపుదామని ప్రయత్నాలు చేస్తుంటారు. అంతే కాక వారు గాఢమైన ప్రేమ లో ఉన్న నమ్మకం తో ఉంటారు. ఇక్కడ కేవలం శారీరిక తృప్తి మాత్రమె ముఖ్యమైన జీవితావసరం లా అనిపిస్తుంది.
3.నియంత్రణ ( కంట్రోలు ) : ఇంకో రకానికి చెందిన వారు తమ ప్రియులను , లేదా ఎక్కువగా తమ ప్రియు రాళ్ళను ఇరవై నాలుగు గంటలూ తమ సంపూర్ణమైన కంట్రోలు లో ఉంచు కుందామనే కృత నిశ్చయం తో ఉంటారు. ఆఫీసు నుంచి కానీ కాలేజీ నుంచి కానీ ఎక్కడికీ వెళ్ళకుండా నేరుగా ఇంటికే రావాలనీ , స్నేహితులకు ఎవరికీ ఫోను చేయడం కానీ , లేదా ఏవిధమైన సంబంధాలు పెట్టుకోవడం కానీ చేయకూడదనీ , తాము చెప్పిన బట్టలే వేసుకోవాలనీ, ఇట్లా విపరీతమైన ఆంక్షలు పెట్టి , తమను ‘ ప్రేమించిన ‘ వారి వ్యక్తిత్వాన్ని కించ పరుస్తూ , వారు ఆత్మ న్యూనతా భావం తో నూ , తమ కంటూ ఉన్న ఒక వ్యక్తిత్వాన్న్ని కోల్పోయే పరిస్థితులు కల్పిస్తారు. మిగతా సమయాలలో ‘ వారిని ఎంతో ప్రేమిస్తున్నారనే ‘ మాయ మాటలు చెపుతూ ! ఈ పరిస్థితులలో ఉన్న వారు తమ సహజ వ్యక్తిత్వాన్ని కోల్పోయి , తమ ప్రియుడు , లేదా ప్రియురాలు చెప్పినట్టు ( తమకు ఇష్టం లేక పోయిన పనులు ) చేస్తూ తమ జీవితాలతో రాజీ పడుతుంటారు. ఈ విధం గా విపరీతమైన నిరంకుశ మైన నియంత్రణ ప్రేమ అనిపించుకోదు.
4. హింస : ఈ హింస మానసికం గానూ , శారీరికం గానూ ఉండవచ్చు. సామాన్యం గా తమ ప్రియురాలిని కానీ భార్య ను కానీ , లేదా స్నేహితురాలిని కానీ తీవ్రమైన , పరుషమైన పద జాలం తో మానసికం గా హింసించ దమూ , లేదా శారీరికం గా హింసించడం కూడా జరుగుతుంటాయి.ఈ శారీరిక హింస కేవలం కొట్టడమూ , తీవ్రం గా ఊపడమూ , జుట్టు గట్టిగా లాగడమూ మాత్రమె కాకుండా , తమ ప్రియురాలికీ , భార్యకూ ఎంత మాత్రం ఇష్టం లేని సమయాలలో వారిని కామ పరం గా బలవంతం గా అనుభవించడం , రతి క్రియలో పాల్గొనడం కూడా.

ఈ సంఘటనలలో ప్రేమ అనే మాట పరాజయం పొంది ఆ హింసను అనుభవిస్తున్న స్త్రీ నిఘంటువు నుంచి సంపూర్ణం గా చెరిపి వేయ బడుతుంది ! ఇది సహజమే కదా !

( Domestic violence in India is endemic and widespread predominantly against women.[1] Around 70% of women in India are victims to domestic violence according to Renuka Chowdhury junior minister for women and child development. National Crime Records Bureau reveal that a crime against a women is committed every three minutes, a women is raped every 29 minutes, a dowry death occurs every 77 minutes and one case of cruelty committed by either the husband or relative of the victim.[2] )

పైన ఉదాహరించిన కారణాలన్నీ నిజమైన ప్రేమ ను ప్రతి బింబించక పోవడమే కాకుండా , నిజమైన ప్రేమను అవహేళన చేస్తాయి.

మరి నిజమైన ప్రేమ ఏంటో వచ్చే టపాలో తెలుసుకుందాం !

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: