Our Health

మీ కలయిక లో ఆమె బాడీ లాంగ్వేజ్ ?. 6.

In మానసికం, Our Health, Our minds on అక్టోబర్ 27, 2012 at 8:36 సా.

మీ కలయిక  లో ఆమె బాడీ లాంగ్వేజ్  ?. 6.

 
ఆమె తో కలయిక, అదే డేటింగ్  జరిగినప్పుడు , ఆమె మీరంటే ఆసక్తి ,  ఇష్టం కనబరుస్తున్నప్పుడు ( ఆ విషయం మాట్లాడకుండా )  ,  ఒక పట్టాన ఆమె బాడీ లాంగ్వేజ్  అర్ధం చేసుకోవడం కష్టం. కానీ  మానసిక విశ్లేషకులు , కొన్ని కిటుకులు వివరిస్తున్నారు.
1. ఆమె స్పర్శ :  సామాన్యం గా ప్రతి వ్యక్తికీ ఒక వ్యక్తిగత స్పేస్ ఉంటుంది. అంటే తన చుట్టూ  ఆవరించి ఉన్న స్పేస్  అంటే స్థలం.  అది వ్యక్తిగతమైనది. అంటే మిగతా వ్యక్తులు అత్యంత పరిచయం ఉన్న వారైతేనే ఆ స్పేస్ ను అతిగ్రమించి చేరువ అవగలరు.ఈ వ్యక్తిగత స్పేస్ లేదా స్థలం , ప్రత్యేకించి ఏ  గీతలూ గీయక పోయినప్పటికీ , రమారమి ఒక  అడుగున్నర అంటే పద్దెనిమిది – ఇరవై అంగుళాలు ఉంటుంది.  మిమ్మల్ని ఇష్టపడే ఆమె , ఆ  వ్యక్తి  గత స్థలాన్ని అతిక్రమించి మీ మనో భావాన్ని పరీక్షిస్తుంది.అంటే  మీకు చాలా దగ్గరగా రావడం కానీ , లేదా యాదాలాపం గా మిమ్మల్ల్ని  స్ప్రుస్శించడం  కానీ చేస్తుంది ఆమె. అప్పుడు మీ రెస్పాన్స్ రొమాంటిక్ గా లేక  పేలవం గా ఉంటే , ఆ చిన్న కధ  అంతటితో నే ముగుస్తుంది.
2. ‘కనులు కనులు కలిసెను ‘ కన్నె మనసు తెలిసెను ‘ : ఆమె మీ కళ్ళలో తదేకం గా స్టేర్  చేస్తే , మీరు ఆమెకు  చాలా ఇంటరెస్టింగ్ పర్సన్ అన్న విషయాన్ని మీకు తెలుపుతున్నట్టే !  మామూలు గా చూసే సమయం కన్నా కొన్ని క్షణాలు ఎక్కువ గా చూస్తుంది. ఇంకా ఎక్కువ సమయం , మీతో పరిచయం ఎక్కువ అవుతున్న కొద్దీ , చూడడం జరుగుతుంది.  అప్పుడు మీరు కూడా ఆమె చూపులకు అనుగుణం గా ఆమెను చూడవచ్చు, మీకు కూడా సమ్మతం గా ఉంటే !
3. మీతో నవ్వుల పువ్వులు ! : మిగతా వ్యక్తుల కంటే , మీ  పొందులో ఆమె నవ్వులు ఎక్కువ గా ఉంటాయి . ఆ నవ్వుల పువ్వుల మాదుర్యాలతో మీ మతి పోతుంది. మీకు ఎంతో  ఆనందం గా ఉంటుంది ఆ పరిస్థితి ( ఆమె మీకు కూడా నచ్చితేనే ! ) ఆ సమయాలలో , మీతో ఎక్కువ సమయం , సంభాషణలు జరుగుతాయి. ఆమె తరచూ  మీ కళ్ళ  లోకి చూస్తూ , చిరు నవ్వులు చిందిస్తూ ఉంటుంది. కొన్ని సమయాలలో మీకు మీరు వేసిన జోకు మీకే సుత్తి  జోకులా అనిపించినా , ఆమె కు అది బ్రంహాండం అయిన జోకు అయి ఆమెను విపరీతం గా నవ్విస్తుంది !
4. కొన్ని సమయాలలో ఆమె మీ సమీపం లో  ఆమె తన బాహువులను అంటే  భుజాలను సున్నితం గా ఎగర వేయడం కానీ , లేదా తన అర చేతులను పైకి తిప్పి ఉంచడం కానీ చేస్తుంది. అట్లా చేయడం  కూడా ఆమెకు మీరంటే ఉన్న ఆసక్తిని ఆ విధం గా తెలియ చేస్తుందని అనుకోవచ్చు !
5. ఆమె  హృదయ స్పందన పరిశీలించండి ! : మీకు ఆమె తో పరిచయం ఒక మాదిరిగా ఏర్పడితే , ఆమె  కు సమీపం గా మీరు ఉన్నప్పుడు , ఆమె ఉచ్చ్వాస , నిశ్వాస  లు అంటే ఆమె శ్వాస లోపలి తీసుకోవడమూ  , బయటకు వదిలేయడమూ , ఈ పని చాలా సహజమైనది అయినప్పటికీ ,  ప్రస్పుటం గా గనిపిస్తూ ఉంటుంది.   ఆమె చేతిని మీ చేతి లో పెట్టుకుని ఆమె నాడి  ఎంత వేగం గా కొట్టుకుంటుందో  పరీక్షించండి ! మీకు తెలుసు కదా  నార్మల్ గా ఎంత వేగం తో కొట్టుకుంటుందో  , నార్మల్ కన్నా తక్కువ గా కొట్టుకుంటూ ఉంటే  , మీరు ఆమె దగ్గర నుంచి శలవు తీసుకోవచ్చు !   చాలా వేగం గా కొట్టుకుంటూ ఉంటే  , మీరు ఒక అడుగు ముందుకేసి మీ చేయిని ఆమె హృదయం మీద ఉంచండి !  అప్పుడు కూడా ఆమె హృదయం వేగం, మీ చేతికి మెత్తగా, తీయగా కూడా తెలుస్తుంది ! ( మీకు ఆమె తో  పరిచయం బాగా ఉంటేనే ఈ పని చేయాలి మీరు , లేక పొతే  జరిగే  పరిణామాలకు  ఈ టపా రచయిత  బాధ్యుడు  కాదు  ! )
6. మిర్రరింగ్  : ( mirroring ) :  మీతో ఆమెకు పరిచయం ఎక్కువ అవుతూ , ఆ పరిచయం ఆమెకు , ప్రీతి పాత్రమైనదీ కూడా అవుతే , ఆమె మీ కదలికలను అప్రయత్నం గానే అనుకరిస్తూ ఉంటుంది.  దీనినే మిర్రరింగ్  అని అంటారు.   డాన్సు లోనూ , లేదా ఇతర  భౌతిక కార్యక్రమాలలోనూ కూడా  ( అంటే ఫిజికల్ యాక్టివిటీ )  ఈ మిర్రరింగ్ ప్రముఖం గా కనిపిస్తుంది.   మీరు ఇరువురూ పాల్గొన్న ఆ డాన్స్   లయ బద్ధం గా ఉంటుంది  ఎందుకంటే అంతకు ముందే మీ మనసులు ‘love ‘ బద్ధం అయి ఉంటాయి కనుక !
వచ్చే టపాలో ఇంకొన్ని సంగతులు ! 
  1. హహ, బానే ఉంది కానీ, ఈ రోజుల్లో ఇంత కష్టం అక్కరలేదండి. అమ్మాయిలే చక్కగా అన్నీ చెప్తున్నారు! అయినా pulseలు, heart rateలు చూడటానికి అమ్మాయిలేమీ రోగబాధితిలు కాదుకదండీ 🙂

    సరదాగ ఉంది చదవటానికి 🙂

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: