Our Health

ఎట్లా నవ్వాలి ?.7. నవ్వడం ముఖ్యం !

In ప్ర.జ.లు., మానసికం, Our Health, Our minds on అక్టోబర్ 13, 2012 at 7:21 సా.

ఎట్లా నవ్వాలి ?.7. నవ్వడం ముఖ్యం ! 

క్రితం టపాలో మనము ఎట్లా నవ్వాలో కొంత వరకు తెలుసుకున్నాము కదా!   మరి నవ్వడానికి విషయాలు ఏముంటాయి ? అని అనుకుంటే , మనకు ‘  మెదడుకు మేత ‘  లాగా, నవ్వుకు కూడా ‘ తినగలిగినంత ‘ అంటే నవ్వ గలిగినంత మేత  పుష్కలం గా లభిస్తుంది మనకు ! 
ఎందుకంటే , మనం ఆంద్ర దేశం లో పుట్టాము !  తెలుగు వారం మనమందరం !  ఎందరు నాయకులు మనలను  సమస్యల వలయాలలో ముంచే సినా  , మనం మాత్రం నవ్వుల  నావలలో తేలి పోగలము !  కష్టాల కడలిలో  నవ్వుతూ ఈదుకుంటూ , దరి చేరడానికి ప్రయత్నం చేస్తూ ఉంటాము నిరంతరం ! రాష్ట్రాన్ని , దేశాన్ని , చివరకు మనుషులను కూడా చీల్చే , మహా మోసగాళ్ళు వివిధ రూపాలలో మనలను ప్రలోభ పెడుతున్నా , వారు జోకర్లు అనుకుంటూ కూడా ,  నవ్వుతూ , వారి ప్రలోభాలకు పొంగి పోతూ ఉంటాము ! నవ్వుతూ ఓట్లు వేస్తాము ! ( ఈ మాట, వోట్లు వేసే వారికే వర్తిస్తుంది ! ) ఇతర రాష్ట్రాల వారు ఆనకట్టలు కట్టి , మనకు అంద  వలసిన నీరు అందక  పోయినా  మనకూ, ముఖ్యం గా మన ‘ నాయకులకూ ‘ ఏమాత్రం పట్టదు  !   అఖండ భారత దేశం లో అపారం గా ఉన్న ఖనిజ సంపదను  అప్పనం గా దోచుకుంటూ ఉన్న వారికి మనం నవ్వుతూ గ్రీన్ సిగ్నల్ ఇచ్చి ,చట్ట సభలకు కూడా వారిని గెలిపిస్తాము,  నవ్వుతూ !  అడవుల ను నాశనం చేసి వాతావరణాన్ని చిన్నా భిన్నం చేసే పరిణామాలను కూడా మనం పట్టించుకోము ! ఎందుకంటే మనం, మన ఇంటి చుట్టూ గ్రీన్ బెల్టు లు పెంచమని మహా మేదావులైన మన నాయకులు ( జోకు )  సలహా ఇచ్చారు కదా అందువల్ల మనం విపరీతం గా ఆనంద పడి పోతాము, మన వంతు , వాతావరణం కోసం చేస్తున్నందుకు ! కుహానా నాయకులు, ఏనుగంత సమస్యలను చీమంత చేసీ , చీమంత సమస్యలను ఏనుగంత చేసి మాయ చేస్తున్నా , మనకు నవ్వు మాత్రమె వస్తుంది !  ఏ  రక్షణ ఏర్పాట్లూ లేని  అపార్ట్ మెంటు  లో మనకు ఒక ఫ్లాటు దొరికిందని సంతోష పడి , మన పాట్లు మనం పడే , అల్ప సంతోషు లం మనం !  ట్రాఫిక్ నిరంతరం  నత్త నడక లా సాగినా , నవ్వుతూ మన కార్య క్రమాలను చేసుకుంటూ ఉంటాము రోజూ !  మతం మానవులకు మత్తు మందు అని అన్నాడు మార్క్స్ . అదే విధం గా  సినిమా మనకు ఆనందాన్ని కలిగించే మత్తు మందు. ‘ ఆ మందు ‘ ను ‘ ఆస్వాదించు తూ , అన్ని బాధలనూ మరిచిపోయి , ‘ హాయి ‘ గా మనలను నవ్వించ  డానికీ , నవ్వుకొడానికీ , మనకు అనేక మంది హాస్య నటులు  ఉన్నారు.  ఇప్పుడు తెలిసింది కదా ! మనకు నవ్వుకోడానికి ఎంత ‘మేత ‘  లభిస్తుందో !  అందు వల్లనే మనం, కనీసం మనుగడ సాగించ గలుగుతున్నాము ! సుఖాల మాట దేవుడెరుగు ! ఎందుకంటే , ఆమాత్రం  ‘ హాస్య పోషణ ‘ మనలను  ‘ఆమాత్రం ‘ ఆరోగ్యం గా ఉంచుతుంది !  మిగతా వారెవరైనా , ఇప్పటికీ  నవ్వని వారు కనుక ఉంటే , ఇక ఆలస్యం చేయ నవసరం లేదు !  ‘ ఈ నవ్వుల బండి ని ఎక్కండి !  ‘ నవ్వుకుంటే ‘ బలుసాకు తినవచ్చు !  ‘ సుఖం గా ‘ ! అసలు సుఖాల మాట ఎట్లా ఉన్నా !  ఎవడు మనలను, ఎడా పెడా  దోచి పారేస్తున్నా ! 
వచ్చే టపాలో ఇంకొన్ని సంగతులు ! 
  1. డాక్టర్ జీ,
    రాయడం మానేశారు.కులాసానా?ఆపవద్దని మనవి.

    • శర్మ గారూ , నేను కులాసానే , ఉద్యోగం వత్తిడి వల్ల కొంత విరామం ఇవ్వడం జరిగింది. కృతఙ్ఞతలు. మళ్ళీ మొదలెడుతున్నాను వీలుంటే చూడండి నా టపాలు.

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: