Our Health

హగ్గులూ , హ్యాండ్ షేకులూ ! .4. గట్టిగానా, లేక వదులు గానా ?!

In ప్ర.జ.లు., మానసికం, Our minds on సెప్టెంబర్ 15, 2012 at 11:46 సా.

హగ్గులూ , హ్యాండ్ షేకులూ ! .4. గట్టిగానా, లేక వదులు గానా  ?!

చాలా మంది హగ్గు చేసుకునే సమయం లో ఎంత గట్టిగా ఎదుటి వారిని హత్తుకోవాలో తెలియక తిక మక పడుతూ ఉంటారు. కొందరు ఇంకొంచం ముందుకు పోయి  ‘ పట్టు పట్ట రాదు , పట్టి విడువ రాదు ‘ అనే ధర్మాన్ని పాటిస్తూ ఉన్నట్టు గా , భల్లూకపు పట్టు పట్టి ,ఎంత సేపటికీ వదలరు ! కొందరు పట్టీ పట్టనట్టు పేలవం గా ఎదుటి వారిని హత్తుకొని ‘ ఎందుకు హత్తుకోవలసి వస్తున్నది రా బాబూ ?! అని నోటితో చెప్పకనే చెపుతూ ఉంటారు ఎదుటి వారికి ! 
మరి గట్టి గా, లేక వదులుగా హత్తుకోవడం ఎట్లా నిర్ణయించు కోవాలి ? : 
అతి గట్టిగా హత్తుకోవద్దు:  మీరు హత్తుకునే సమయం లో అంటే హగ్గు చేసుకునే సమయం లో , ఎదుటి వారికే ఈ విషయాన్ని వదిలేయడం ఉత్తమం. వారు కనుక మిమ్మల్ని వదులు గా హత్తుకుంటే మీరు కూడా అదే పని చేయ వచ్చు. అట్లాగే వారు మిమ్మల్ని గట్టిగా హత్తుకుంటే , మీరు కూడా వారిని గట్టి గా హత్తుకోవడం చేయ వచ్చు. కానీ వారికి ఊపిరి ఆడనంత కాదు. మీ హగ్గు వారిని ఉక్కిరి బిక్కిరి చేయ కూడదు ! 
వెంటనే విడవ రాదు : హగ్గు లేక ఆలింగనం , మీరు హగ్గు చేసుకునే వారిని ఎంతగా అభిమానిస్తారో తెలియ చేసే ఉత్తమమైన సాధనం !  అది ఎదుటి వారికి ఒక గొప్ప అనుభూతి ని ఇస్తుంది . అంతే కాక వారి మూడ్స్ ను కూడా లిఫ్ట్ చేస్తుంది అంటే, వారిని ఉత్సాహ పరుస్తుంది. వారిని ఎక్కువ పాజిటివ్ గా మారుస్తుంది. కొన్ని సమయాలలో , ఎదుటి వారు అప్సెట్ అయి ఉన్నప్పుడు కానీ , విచారం గా ఉన్నప్పుడు కానీ , మీరు ఇచ్చే ప్రేమ పూర్వక హగ్గు , ఒక మందులా పని చేస్తుంది. అందువల్ల వారిని హగ్గు చేసుకునే సమయం లో వెంటనే వదిలించు కోవడానికి ప్రయత్నం చేయక , వారు ఎంత సేపు హగ్గు చేసుకుంటే , మీరూ అంత సమయమూ ఆ ఆలింగానాన్ని వదిలించు కోకుండా , వారు ఆ ప్రయత్నం చేసి నప్పుడు, మీరు కూడా వదులు చేస్తూ ఉండడం ఉత్తమం. 
మధ్యే మార్గం : ఎదుటి వారితో మీకు అంతకు ముందు ఏ రకమైన సంబంధం ఉన్నా , మీరు ఒక రెండు మూడు అడుగుల దూరం నుంచే, మీ చేతులు చాచి వారి మధ్య భాగం లో ఉంచి  కొన్ని క్షణాలు  హత్తుకొని వదిలేయడం  సురక్షితమైన పధ్ధతి. 
మీరు గుర్తు ఉంచుకొనే కిటుకులు కొన్ని : 
మీరు హగ్గు చేసుకోవాలని అనుకుంటున్న వారి ని , ఆహ్వానిస్తూ కనిపించండి. ప్రేమ పూర్వకం గా నూ , సుహృద్భావ వాతావరణం లోనూ మీరు కనిపిస్తే ,  ఆ క్షణాలలో  మీరు ఇరువు రే ముఖ్యం అన్న సురక్షితమైన భావన కలుగుతుంది  ఎదుటి వారికి కూడా  ! మీరు (   స్నానం చేసి ) పరిశుభ్రం గా ఉండండి , ( హగ్ చేసుకునే ముందు ). మీరు మీకు ఎవరైనా  అత్యంత పరిశుభ్రం గా  స్నానం చేసి , చెమట వాసన లేని ఉతికిన బట్టలు వేసుకుని , సువాసన లు చిమ్ముతూ ఎవరైనా ఒక వెచ్చని హగ్ ఇస్తే మీరు ఎట్లా అనుభూతి చెందుతారో , అదే అనుభూతి మీరు హగ్ చేసుకోవాలనుకునే వారికి అంద చేయండి , బలమైన మానవ సంబంధాల కోసం ! అట్లాగే నోటిలో ఏ విధమైన ( ఉదా: ఉల్లి పాయలు , వెల్లుల్లి , తిన్న ) వాసన రాకుండా , సిగరెట్ స్మోక్ చేసిన వాసనా రాకుండా  జాగ్రత్తలు తీసుకోండి.
ఐ కాంటాక్ట్ మెయింటైన్ చేయండి. అట్లాగే ఎదుటి వారి కదలికలను కూడా గమనిస్తూ ఉండండి. వారు ఎటో వెళుతూ ఉంటే మీరు అటే వెళ్లి వారిని హగ్ చేసుకోవడం  ఇరువురికీ ఇబ్బంది కరం గా ఉంటుంది.
మగ వారి తో చేసే హగ్ సామాన్యం గా వారి వీపును రెండు సార్లు చరిచి విడవ వచ్చు . అదే పని ఆడ వారిని హగ్ చేసుకున్నప్పుడు చేయ కూడదు. 
పప్పులో కాలు ఎప్పుడు వేయకూడదు ? : 
సామాన్యం గా ప్రేమికులతో చేసే హగ్ , స్నేహితులతో చేయకూడదు, ఇది చాలా ఇబ్బంది కరం గా పరిణమించ వచ్చు. ప్రేమికుల హగ్ సామాన్యం గా ఎక్కువ సమయం ఉంటుంది. కానీ స్నేహితుల హగ్ కొన్ని క్షణాలు మాత్రమె తీసుకోవాలి , ఇవ్వాలి. 
మీరు ఎవరినైతే మొదటి సారిగా హత్తుకోవాలని అనుకుంటున్నారో , వారిని ముందుగా అడిగి , వారు అంగీకరిస్తేనే హగ్ చేయండి. అట్లాగే , కొందరికి  కొన్ని సమయాలూ , కొన్ని ప్రదేశాలూ నచ్చక పోవచ్చు మీతో హగ్ చేసుకోవడానికి , ఈ విషయాలు మీరు గమనించాలి. మీరు ఎంత స్వతంత్రం గా ఉండాలనుకుంటూ ఉన్నారో , అట్లాగే వారి స్వతంత్రతనూ గౌరవించడం అలవాటు చేసుకోవాలి.  మీ హగ్గు ను వారి మీద ‘ రుద్ద కూడదు ‘ . వారు  మీలా వారి చేతులు చాచి మీ హగ్ స్వీకరించే ఏ ప్రయత్నమూ చేయక పొతే , మీరు కూడా  మీ ప్రయత్నాన్ని విరమించడం మంచిది. 
హగ్గు సంగతులు ఇన్ని తెలుసుకున్నారు కదా ! ఇక ఆచరణలో  పెట్టి అనుభవించడానికి ప్రయత్నించండి ,  ఇది విలువైనదే  కాక ఉచితం కూడా కదా ! 
వచ్చే టపాలో ఇంకొన్ని సంగతులు ! 
 
 

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: