Our Health

ప్ర.జ.లు.11. స్త్రీలలో ఎఫైర్ లు, ఇన్ ఫిడిలిటీ లూ!

In ప్ర.జ.లు., మానసికం, Our minds on ఆగస్ట్ 30, 2012 at 5:22 ఉద.

ప్ర.జ.లు.11. స్త్రీలలో ఎఫైర్ లు, ఇన్ ఫిడిలిటీ లూ!

ప్రశ్న: మరి ఈ ఇన్ ఇన్ ఫిడిలిటీ లలో ఇన్ ఫాంట్ ల మాటేంటి ?
జవాబు: వివాహ సంబంధాలు అతలా కుతలం అవుతున్నప్పుడు , ఆ  అస్తవ్యస్త  భాండం లో , పిల్లలు కూడా ఉడుకుతూ ఉంటారు. సరిగాలేని కుటుంబ వాతావరణం లో పిల్లలు కూడా సరిగా పెరగలేరు. అను నిత్యం భార్యా ,భర్తా , పిల్లల ముందే  కీచులాడు కుంటూ , వారి వారి కోపతాపాలు చూపించుకుంటూ ,  వాదులాడుకుంటూ , చీటికీ మాటికీ వారి కోపాలు , అన్నెం పున్నెం ఎరుగని చిన్నారుల పైన చూపిస్తూ ఉంటారు. లేక పొతే , సర్వ సామాన్యం గా భార్య , భరిస్తూ ఉంటుంది ఆ బాధ అంతా !  చిన్న పిల్లలు ఈ నిరంతర ఈ నిరుత్సాహ , నిస్సహాయ కుటుంబ వాతావరణం లో రగులుతున్న చితి మంటలలో సమిధలవుతుంటారు.  శక్తి హీనులు , నిరుత్సాహం తో ఉన్న తల్లుల పోషణ లో పిల్లలు కూడా , తీవ్రమైన ఆత్మ న్యూనతా భావం తో కుములుతూ ఉంటారు. బయటకు చెప్పక పోయినా , చిన్నారులలో సునిశితమైన పరిశీలనా జ్ఞానం ఉంటుంది. తమ కుటుంబ పరిసరాలలో జరుగుతున్న ప్రతి విషయమూ అతి జాగ్రత్తగా గమనిస్తూ ఉంటారు. కుటుంబం లో తల్లిదండ్రుల మధ్య కలతలు , వారి పిల్లల మనసులలో , పెరుగుదలలో , భవిష్యత్తు లో చెరగని ముద్ర వేస్తాయి. వారిలో అనేక మానసిక రుగ్మతలకు  కారణమవుతాయి. 
ఒక ఉదాహరణ:  శ్యాం  ఆరేళ్ళ బాలుడు.  అందరికీ శ్యాం అంటే ఎంతో ముద్దు. ఎప్పుడూ , తనదైన అల్లరి తో ఇంట్లో నూ బయటా అందరినీ  విసిగించడం తో పాటు , తన చిలిపి చేష్టలతో విపరీతం గా నవ్విస్తూ ఉంటాడు కూడా !  ఇట్లాంటి బాలుడు పెరుగుతున్న ఇంటిలో వాతావరణం ఒక్కసారిగా మారిపోయింది. శ్యాం నాన్న కు తాగుడు అలవాటైంది. ఎక్కడ ఉన్న డబ్బూ చాలట్లేదు. తాగి పారేస్తున్నాడు బాటిల్సు. దానితో పాటు తన ఆరోగ్యం కూడా పారేసుకుంటున్నాడు. భార్య మీద తరచూ చేయి చేసుకుంటున్నాడు. వాదోపవాదాల రిహార్సల్స్ పరిస్థితి దాటి ఇల్లు రణ రంగామవుతూ ఉంది. ఆ రణ రంగం లో ‘ మగ ధీరత ‘ ముందు ,  స్త్రీ  అశక్తత  ఒడి పోతున్నది.  ఓ అమాయకపు స్త్రీ మనసూ , మనువూ గాయ పడుతున్నది. ఓ చిన్నారి మనసు కూడా తీవ్రం గా గాయ పడుతున్నది , ఆ రణరంగం లో తానూ ఉంటున్నందుకే ! 
ఒక రోజు శ్యాం వెళుతున్న  స్కూల్  ప్రిన్సిపాల్ నుంచి అర్జంటు గా రమ్మని శ్యాం తల్లిదండ్రులకు పిలుపు వచ్చింది. శ్యాం తండ్రి బాటిల్ తన్ని పడుకున్నాడు. తల్లి హడావిడి గా వెళ్ళింది స్కూల్ కు. ‘ మీ శ్యాం ను వెంటనే ఇంటికి తీసుకు వెళ్ళండి !  క్లాసులో  తన తోటి అమ్మాయిని ఎడా పెడా కొట్టాడు అకారణం గా , ఆ అమ్మాయిని హాస్పిటల్ కు తీసుకు వెళ్ళారు. ఇట్లా అయితే మా స్కూల్ సాగినట్లే ! అని తీవ్రం గా మందలించి  టీ సి ఇచ్చి ఇంటికి పంపారు శ్యాం ను . ఏ తప్పూ చేయకపోయినా , విపరీతమైన అపరాధ భావన తో శ్యాం ను తీసుకుని ఇంటి ముఖం పట్టింది తల్లి !ఇట్లాంటి వాతావరణం నుంచి బయట పడాలని, ఆ ఇంటి ఇల్లాలు తీసుకునే నిర్ణయం , ఎంతో సాహసోపేత మైనదే కాక , శక్తి వంతమైనది కూడా అవుతుంది. ఆ నిర్ణయం ఎఫైర్ , కానీ ఇన్ ఫిడిలిటీ కానీ ,విడాకులు కానీ , ఎంతో సమంజసమైనది అవుతుంది , ఆ  రణ రంగ వాతావరణం నుంచి బయట పడడానికి.  ఆ స్త్రీకీ , ఆ చిన్నారికీ , ఎంతో ప్రశాంతత చేకూరుతుంది ఆ నిర్ణయం వల్ల. వారికి , తల్లి నిర్ణయం తో ఏర్పడిన స్వాతంత్ర్యత , వారి భవిష్యత్తును సమూలం గా మార్చి వేస్తుంది., వారి భయాన్నీ, ఆందోళనలన లనూ , ఆశక్తతనూ , నిస్సహాయ స్థితినీ  ఒక్క సారిగా సమాధి చేస్తుంది.
స్త్రీకి ఒక సంబంధం లోనూ , వివాహ బంధం లోనూ కావలసినది,  ప్రేమా , ఆప్యాయతా , ఆర్ధిక సుస్తిరతా కూడానూ. వీటితో పాటుగా , ఆదునిక స్త్రీకి   ,  ఆనంద కరమైన , ఆహ్లాద కరమైన సెక్స్ జీవితం కూడా కావాలి.  పురుషుడికి ఎంత ముఖ్యమో , స్త్రీకి కూడా సెక్స్ అంతే ముఖ్యం. ఈ సెక్స్ కేవలం ఒక ప్రెసెంట్ ఇస్తేనో లేదా ఒక హోటల్ లో ఒక భోజనానికి తీసుకు వెళితే నో రాదు !  సెక్స్ లేని స్త్రీ జీవితం ఉప్పు లేని కూడు లా చప్పిడి గా ఉంటుంది. సెక్స్ శక్తిని ఎట్లా విడుదల చేస్తుందో , అంతే వేగం తో స్త్రీ లో మానసిక శక్తిని కూడా  ఆవిష్కరిస్తుంది.
ఆ  సెక్స్ , మనసు లేని పురుషుడు ఇచ్చే సెక్స్ కాకూడదు.ప్రతి స్త్రీ తాను పాల్గొనే ప్రతి రతి లో , తన శరీరం లోని కామోత్తేజ జంక్షన్ లు అన్నీ తన పొందు కోరే పురుషుడి స్పర్శ తో , ఎర్ర ట్రాఫిక్ లైట్ల లాగా ఒక్క సారిగా  అత్యంత కాంతి వంతం అయి ఒక నూతనోత్తేజం పొందాలని కాంక్షిస్తుంది , కామిస్తుంది.  అట్లా కోరుకోవడం లో ఏ తప్పూ లేదని ఆధునిక యువతి భావిస్తుంది.  ఆమె దృష్టి లో   ఎఫైర్ లూ , ఇన్ ఫిడిలిటీ లూ , లేదా మ్యారేజీ లూ , ఏవైనా ఆమె కామ వాంఛలనూ, మనో వాంఛ లనూ తీర్చడమే కీలకం. ఈ విషయం లో పురుషుని తో సమానత్వం కోరుకుంటుంది స్త్రీ 
వచ్చే   టపాలో ఇంకొన్ని సంగతులు ! 

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: