Our Health

ప్ర.జ.లు. 9. స్త్రీలూ- ఇన్ ఫిడిలిటీ లూ !

In ప్ర.జ.లు., మానసికం, Our minds on ఆగస్ట్ 28, 2012 at 10:24 ఉద.

ప్ర.జ.లు. 9. స్త్రీలూ- ఇన్ ఫిడిలిటీ లూ ! 

ప్రశ్న : మరి విదేశాలలో ఈ  పరిస్థితి ఎట్లా ఉంది ? : 
జవాబు : విదేశాలలో స్త్రీల ఇన్ ఫిడిలిటీ పరిస్థితి ‘ ఆశా జనకం ‘ గా ఉంది. ఒక అంచనా ప్రకారం, విదేశాలలో పురుషులలో యాభై నుంచి డెబ్బయి శాతం వరకూ ఉంటే , స్త్రీలలో ముప్పై నుంచి అరవై శాతం ఉంది. ఈ గ్యాప్ అతి త్వరగా   తగ్గి పోతూ ఉన్నది.అంటే ఈ విషయం లో కూడా స్త్రీలు , పురుషులతో సమానత్వానికి ప్రయత్నిస్తున్నారు.  అమెరికా లో ప్రెసి డెన్ షియల్ కాండిడేట్ అనుకున్న సారా పాలిన్ తన భర్త బిజినెస్ పార్టనర్ తో తన రొమాంటిక్ పార్టనర్ షిప్  రహస్యం గా సాగించినది. దానితో ఆమె భర్త ,  తన బిజినెస్ లో అతని  పార్టనర్ షిప్ కు ఉద్వాసన చెప్పాడు. రొమాంటిక్ పార్టనర్ షిప్ నిర్విఘ్నం గా కొనసాగించ డానికా అన్నట్టు ! స్త్రీలలో ఇన్ ఫిడిలిటీ అనేది  కేవలం సాహసోపేత మైనదే  కాక ,  డెస్పరేట్ అంటే తప్పని సరి పరిస్థితులలో జరుతుతుంది.  డెస్పరేట్ ఎందుకంటే , స్త్రీలు తమ వ్యక్తి గత ప్రణయ సంబంధాలను చాలా సీరియస్ గా తీసుకుంటారు.ఆ సంబంధాలలో  తుఫాను వస్తే తట్టుకోలేరు. సుడి గాలికి తల్లడిల్లే  పూ రెక్క అంటే  petal of a flower లా విల విల లాడతారు. వారు ఆ సమయం లో తీసుకునే ఆ చర్య , అదే ఇన్ ఫిడిలిటీ ,  వారు సేద తీర్చుకోడానికి , ఆలంబన గా ఉండాలని భావిస్తారు.వారికి ఆ సమయం లో కావలసినది   సేద తీర్చే ఒక నును వెచ్చని  కౌగిలి , వారి ముఖం మీద ముంగురులు సరిచేస్తూ , వడి వడి గా కొట్టుకుంటున్న వారి ‘ గుండె సడి ‘ వినగలిగే స్నేహ పూర్వక మనసూ  కల ఒక  బల వంతుడైన పురుషుడు ! వారి   నిర్ణయం సాహసోపేతమైనది కూడానూ ! ఎందుకంటే , వారు తీసుకునే ఆ నిర్ణయం తో , వారు ఒక సమూలమైన మార్పు , వారి జీవితాలలో రావాలని ఆశిస్తారు. అంటే వారు తీసుకునే ఆ సాహసోపేత నిర్ణయం  ఒక క్యాటలిస్ట్ ( catalyst ) గా పని చేసి ,  తనువూ , అధరాలూ  కూడా కలగలిసిపోయి, తమ జీవన రసాయన మిశ్రమం,   ఒక మధురమైన  నూతన  నవ జీవన  ప్రణయ కావ్య రసాయనం  కావాలని కలలు కంటారు. ఇట్లాంటి సాహసోపేతమైన నిర్ణయాలు , కేవలం వారికి ఒక  స్థిరమైన ఉద్యోగం, ఇల్లూ, భర్తా, పిల్లలూ , లేనివారే తీసుకుంటా రనుకోవడం పొరపాటే ! కొన్ని సమయాలలో , ఉదయాన్నుంచీ , రాత్రి వరకూ , తీరిక లేని పనీ, బాధ్యతా, పిల్లల పోషణా బాధ్యతా , వారి హడావిడీ , షాపింగ్, క్లీనింగ్ , లాంటి మొనాటనస్ జాబ్స్ , అన్నీ కూడా కలిసి , స్త్రీ ని  క్రమేణా నిరుత్సాహ  పరుస్తూ ఉండడమే కాక , ఆమె మెదడులో ఉన్న డోపమిన్, సీరోటోనిన్, ఆక్సి టోసిన్, ఇంకా వాసో ప్రెసిన్ లాంటి  రసాయనాలను  తగ్గించి , ఆమెను మానసికం గా  నిర్వీర్యం కూడా చేస్తాయి. ఆమె  ఒక  జటిలమైన వలలో బంధించ బడిన చేపలా ఫీల్ అవుతూ ,గిల గిల లాడుతూ ఉంటుంది. శక్తి హీనం గానూ , ఫీల్ అవుతూ , విపరీతమైన ఒంటరి తనం తో   ఒక్క సారిగా , ఒక సాహసోపేత నిర్ణయానికి  అంకురార్పణ చేయ వచ్చు.
ఆమె సాహసోపేత నిర్ణయానికి కొస మెరుపులా , ఆమె భర్త , ఎప్పటి లాగానే  ఆమె సమస్యలు ఏవీ పట్టనట్టు , ప్రతి కలయిక లో ,  ఆమె ‘  మీద నుంచి ‘  ఆమె లో ‘ ప్రవేశించ డానికే ‘ ఉత్సాహం చూపుతాడు కానీ ,  ఆమె గుండె తలుపు తట్టి , ఆమె మనసు మాట వినడు ! 
వచ్చే టపాలో ఇంకొన్ని  సంగతులు ! 

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: