Our Health

ప్ర.జ.లు. 10. స్త్రీలూ – ఇన్ ఫిడిలిటీ లూ !

In ప్ర.జ.లు., మానసికం, Our minds on ఆగస్ట్ 28, 2012 at 11:30 సా.

ప్ర.జ.లు. 10. స్త్రీలూ – ఇన్ ఫిడిలిటీ లూ ! 

ప్రశ్న: విదేశాలలో ఎఫైర్ లూ , ఇన్ ఫిడిలిటీ ల మీద  యువతుల  ఆలోచనా ధోరణులు ఎట్లా ఉన్నాయి? : 
జవాబు : యువతుల కామ జీవితం లో చెప్పుకోదగ్గ మార్పులు కనిపిస్తున్నాయి. ఒక ఉదాహరణ: లైలా యుక్త వయసు వచ్చిన స్త్రీ.  వయసు తో పాటు గా కాక కాస్త ఎక్కువ గానే పెరిగింది.టీనేజ్ అమ్మాయి గా కాక ఒక ప్రౌఢ లా కనిపిస్తుంది చూసే వారికి. ఆత్మ విశ్వాసం తొ ణికిస లాడుతూ ఉంటుంది ఆమెలో !  స్వతంత్రం గా  పార్ట్ టైం ఉద్యోగాలు చేస్తూ, కాలేజీ లో చదువుకుంటుంది. తను ఆమె తల్లి లా ఆలోచించడం లేదు. లైలా దృష్టి లో ఆమె అమ్మ ఒక మూసలో పోసిన విధం గా, ఒక వివాహం చేసుకుని , ఇరువురు పిల్లలను పెంచుతూ , భర్త తొ సంసారం చేస్తుంది. ఆమె తండ్రి ఒక డల్ పురుషుడు. ఆర్ధిక సుస్థిరత మాత్రమె ఇవ్వగలడు. అయినా సరే , ఆమె తల్లి , ఆయన మీద ఆధార పడి, వారి సంబంధం , ఏ చిరుగాలికి దీపం లా ఎప్పుడు ఆరిపోతుందో అని బెంగ పడుతూ , ‘ సంసార జీవితం ‘ గడుపుతూ ఉంటుంది. తాను అట్లా చేయకూడదు. తనకూ ఒక స్థిరమైన  ఆర్ధిక స్వాతంత్ర్యం కలిగిన పురుషుడు కావాలి. అతని  స్థిరమైన ప్రేమా కావాలి. వాటి తో పాటుగా , తనకు జీవితం లో రోమాన్స్ కావాలి.  ఎక్సైట్ మెంట్ కావాలి , కామోత్తేజం కలిగించి , తనను కామ కడలిలో డోల లాడించే  మగ ధీరుడు కావాలి. తన కామోత్తేజ స్థానాలను లయ బద్ధం గా   మీటుతూ  తన లో ప్రణయ రాగాలు పలికించే  రసమయ సంగీత సామ్రాట్టు కావాలి. ఆమె అంచనాలకు తగ్గ పురుషుడు , వివాహం లో లేక పొతే , ఆమె  , ఆమె తల్లి లా  సరిపుచ్చు కోదు. సామాజిక కట్టుబాట్లు, పాప్ కల్చరు, అన్నీ కలిసి ఆమె మెదడులో ఉన్న కామోత్తేజ జీవ రసాయనాలను  ‘ నీరు గారుస్తున్నాయి ‘ దానికి తొడు కుటుంబ గౌరవం , కట్టుబాట్లూ , లైలాను ఉక్కిరి బిక్కిరి చేసి, ఆమెకు    కామ సువాసన కలిగిన తాజా  ప్రణయ శ్వాసలు తీసుకోకుండా  చేస్తున్నాయి.  తాను ఈ బంధనాలను తెంచు కుంటే ,  అతి తేలిక గా   ఊపిరి తీసుకోగలదు. అప్పుడు ఆమె కోరికల  రెక్కల విహంగాలు , హాయిగా ఎగిరి , తన ప్రణయ సామ్రాజ్యం లో తన ఇష్టం వచ్చిన చోట  వాలుతాయి. ఆమె తన  జీవితం లోని ఆ ‘ చిరు ‘ కోరికలు తీర్చ గలిగే  వాడి  కోసం , రహస్యం గా కూడా  వెదికి , అవసరమైతే ,  ఎఫైర్స్  పెట్టుకుని ,  సంపూర్ణమైన ఆనందం అనుభవించడానికి  వెనుకాడదు.
వివాహ జీవితం లో , ఆనందం కోల్పోయి , సతమత మవుతూ , తీవ్ర నిరుత్సాహం చెంది , నిస్సహాయ స్థితి లో ఉన్న వారే , ఆ వివాహ బంధం నుంచి విముక్తి చెందడానికి ప్రయత్నిస్తారు. అట్లా బయటకు అడుగిడడం తో  ,  స్త్రీలు ,  తమకు తాము ఒక నూతన శక్తి పొందినట్టు భావిస్తారు. వారి లో ఉడిగి పోయిన శక్తులు , మళ్ళీ సజీవమైనట్టు ఫీల్ అవుతారు. 
వారి దృష్టి లో ఆ సమయం లో ఎఫైర్ పెట్టుకోవడం ,  ఒక పెద్ద  అరుపు లేదా స్క్రీం.  ఆ  అరుపు  , తామో , తమ వివాహమో ఉండాలి అని అనుకుని, తాడో పేడో తేల్చుకోవాలి , అని  తీసుకున్న నిర్ణయానికి సంకేతం. ఆ నిర్ణయం తీసుకుని , స్త్రీలు , కేవలం ఎప్పుడూ అణిగి మణిగి , ఆత్మ న్యూనతా భావం తో తల ఊపుతూ ఉన్న ఒక సామాన్య స్త్రీ గా కాక , ఒక శక్తి వంతమైన  స్త్రీగా ఫీల్ అయి , నూతనోత్తేజం పొందుతారు. 
వచ్చే టపాలో ఇంకొన్ని సంగతులు ! 

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: