Our Health

ప్ర.జ.లు. 13. ప్రెగ్నెన్సీ లో , ప్రణయం.

In ప్ర.జ.లు., Our Health on ఆగస్ట్ 11, 2012 at 3:24 సా.

ప్ర.జ.లు. 13. ప్రెగ్నెన్సీ  లో , ప్రణయం. 

ప్రశ్న: ప్రెగ్నెన్సీ సమయం లో,  భార్యా భర్త లు సంగమించ వచ్చా? : 
జవాబు: ఇది చాలా ముఖ్యమైన ప్రశ్న. తల్లి దండ్రులవబోతున్నారని తెలిసినప్పటి నుంచీ , ప్రతి జంటకూ , సహజం గా ఉండే సందేహమే ! 
ఒక వాక్యం లో చెప్పాలంటే,  భార్యా భర్తలు, ప్రెగ్నెన్సీ సమయం లో  నిరభ్యంతరం గా సంగమించ వచ్చు. ఈ విషయం మీద చేసిన పరిశోధనలలో ,  ఆరోగ్య వంతులైన దంపతులు , గర్భ ధారణా సమయం లో సంగమించడం వల్ల, తల్లికి కానీ , గర్భాశయం లో పెరుగుతున్న శిశువు కు కానీ ఏ విధమైన హానీ జరగదు అని స్పష్టమైనది. ఇక వివరాలలోకి వెళితే  ఈ విషయం అనేక విషయాల మీద ఆధార పడి ఉంటుంది.
1. మీకు సెక్స్ మీద గతం లో ఉన్న అభిప్రాయాలు.
2. మీ భాగ స్వామికి గతం లో సెక్స్ మీద ఉన్న అభిప్రాయాలు.
3. మీ భౌతిక ఆరోగ్యం.
4. మీ మానసిక అంటే ఎమోషన్స్ లేదా భావోద్వేగాలు.
ప్రశ్న : మూడవ వంతు రూలు అంటే ఏమిటి ? : జవాబు: గర్భవతులైన స్త్రీలందరిలో , మూడవ వంతు మందికి ప్రెగ్నెన్సీ సమయం లో కామ వాంఛ అధికం గా ఉంటుంది. ఇంకో మూడవవంతు స్త్రీలలో కామ వాంఛ తక్కువ అవుతుంది. ఆఖరి మూడవ వంతు వారిలో మునుపటి మాదిరిగా ఉంటుంది అంటే ఎక్కువ అవడం కానీ , తక్కువ అవడం కానీ జరగదు. మరి మీరు  ఏ మూడవ వంతుకు చెందుతారో ! 
ప్రెగ్నెన్సీ సమయం లో  సంగమం చాలా కారణాల వల్ల , ఎక్కువ ఆనంద దాయకం గా కూడా ఉంటుంది.  సామాన్యం గా ప్రెగ్నెన్సీ సమయం లో అంతకు ముందు కంటే తక్కువ సార్లు సంభోగం లో స్త్రీ పురుషులు పాల్గొనడం జరుగుతుంది. దీని వల్ల కామ వాంఛ అధికం అవుతుంది.  స్త్రీ జననేంద్రియాలు, అనేక హార్మోనుల చర్యల వల్ల , ఎక్కువ స్రావాలు జరుగుతాయి, వజైనా ప్రాంతం లో. దీనివల్ల పురుషాంగం శులభం గా ప్రవేశించడానికి వీలుగా ఉంటుంది.  అంతే కాక హార్మోనులలో వస్తున్న హెచ్చు తగ్గుల వల్ల కొందరు స్త్రీలలో సామాన్యం గా వచ్చే ఆర్గాజం ల కంటే ఎక్కువ సార్లు కూడా  ఆర్గాజం వస్తూ ఉంటుంది. ఇంకా , గర్భ నిరోధానికి ఏ పద్ధతులూ ఎట్లాగూ అమలు పరచ నవసరం లేదు కనుక , స్త్రీ పురుషులు  ఏ సంకోచాలూ లేకుండా రతి క్రియ లో పాల్గొనడం జరుగుతుంది. దీనివల్ల కూడా అధికానందం పొందుతారు. 
కొన్ని కారణాల వల్ల , ఆనంద దాయకం గా లేకనూ పోవచ్చు.  సామాన్య మైన కారణం , భార్యా భర్తలు ఇరువురూ , శిశువుకు  ఎక్కడ హాని కలుగుతుందో అన్న భయం , ఆందోళన వల్ల కూడా మనస్పూర్తి గా  సెక్స్ లో పాల్గొనలేక పోవచ్చు. ఇంకా గర్భవతి అయిన తొలి మాసాలలో , వికారం, అలసట , ప్రెగ్నెన్సీ సమయం లో సెక్స్ ఏమిటి అనే భావన కూడా కలిగి  క్రితం మాదిరి గా కామోత్తేజం పొందలేక పోవచ్చు.  
 
ప్రెగ్నెన్సీ సమయం లో సెక్స్ , ఏ ఏ సందర్భాలలో కూడదు? : 
కొన్ని ప్రత్యెక పరిస్థితులలో , గర్భవతులు , ప్రెగ్నెన్సీ సమయం లో సెక్స్ లో పాల్గొన కూడదు.
1. అంతకు ముందు కనుక  నెలలు నిండని శిశువును ప్రసవిస్తే.
2. కారణాలు తెలియని విధం గా గర్భ ద్వారం నుంచి అంటే వజైనల్ లేదా సర్వికల్ బ్లీడింగ్ ,  ప్రెగ్నెన్సీ సమయం లో ఎప్పుడైనా కలిగితే, అంటే , మొదటి నెల నుంచి , తొమ్మిదో నెల వరకు ,  ఏ నెలలో నైనా   రక్త స్రావం జరిగితే .
3.  గర్భాశయ పొర అంటే మెంబ్రేన్  నెలలు నిండక ముందే చీలి పోవడం . ( ఈ పొర లేదా మెంబ్రేన్ గర్భాశయాన్ని నెలలు నిండే వరకూ శిశువును భద్రం గా గర్భాశయం లో కాపాడుతుంది. నెలలు నిండగానే ఆ పొర తెగి పోతుంది, శిశు జననం జరగడానికి , కానీ కొన్ని ప్రత్యెక పరిస్థితులలో, ప్రమాద వశాత్తు , ఆ పొర లేదా మెంబ్రేన్ నెలలు నిండక ముందే తెగి పోతుంది. అప్పుడు సెక్స్ లో  పాల్గొన కుండా వెంటనే స్పెషలిస్టు ను సంప్రదించాలి ) 
4. ఇంకా కొన్ని ప్రత్యెక సందర్భాలలో , కొందరికి గర్భాశయం క్రింద అంటే సర్విక్స్ ప్రాంతం లో శిశువు కు పోషకాలు అందించే ప్లాసేంటా ఏర్పడుతుంది.ఈ పరిస్థితిని ప్లాసేంటా ప్రీవియా అంటారు. ఈ ప్లాసేంటా చాలా రక్త నాళాల తో నిర్మించిన వల లా ఉంటుంది. సామాన్యం గా ఈ ప్లాసేంటా , గర్భాశ యానికి పై భాగం లో ఏర్పడుతుంది. పైన ఉన్న చిత్రం చూడండి. 
వచ్చే టపాలో ఇంకొన్ని ప్ర.జ.లు. 
  1. బాగా చెప్పారు. ధన్యవాదాలు. అబార్షన్ అంటే ఏమిటి? ఎందుకు జరుగుతుంది? గర్భ విఛ్ఛిత్తి కి కారణాలు తెలుపగలరు.

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: