Our Health

కామ వాంఛ – శాస్త్రీయ విశ్లేషణ.16.

In Our Health on మార్చి 29, 2012 at 9:41 ఉద.

కామ వాంఛ – శాస్త్రీయ విశ్లేషణ.16.

అనార్గాస్మియా నివారణోపాయాలు:
అనర్గాస్మియా  నివారణకు ముందు ఆ స్థితి లక్షణాలు  సవివరంగా తెలుసుకోవాలి. నిపునిడైన వైద్యుడితోనో లేక సెక్స్ తెరపిస్ట్ తోనో సంప్రదించి తమ పరిస్థితిని వివరించాలి ఏ సంకోచమూ లేకుండా.
అనార్గాస్మియా ట్రీట్మెంట్  స్థూలంగా రెండు రకాలు: 
1.మందుల అవసరం లేకుండా  తీసుకునే ఉపాయాలు.2. మందుల సహాయం తో తీసుకునే నివారణోపాయాలు.
1.మందుల అవసరం లేని నివారణోపాయాలు :
ఎక్కువ మంది స్త్రీలలో కీలకమైన నివారణోపాయం, జీవన శైలి లో మార్పులు. ప్రియుడి తో  లేక భర్త తో సంబంధం మెరుగు పరుచుకోవడం.
నవీన మానవ జీవితం వత్తిడి తో కూడినది. ఎక్కువ మంది స్త్రీలు, ఉద్యోగాలు చేస్తూ, వత్తిడి కి తట్టుకుంటూ, ఇంట్లో సంసార బాధ్యతలు నిర్వర్తిస్తూ సతమతమవుతుంటారు.
దానితో మానసికం గా ఒక స్తబ్దత ఏర్పడి అది కామ వాంఛ నూ తద్వారా క్లయిమాక్స్ నూ ప్రభావితం చేయ వచ్చు.  అందు వల్ల దైనందిన జీవితం లో వత్తిడులు ఏవిధం గా తగ్గించుకోవచ్చో అవసరం అయితే తమ ప్రియుని సహాయం తో  చర్చించి  వాటిని అమలు చేయాలి. ఇక్కడ జరుగుతున్నది మనసును ఏ చీకాకులూ వత్తిడి చేయకుండా కామోత్తేజం కలిగించే దిశ లో మరల్చుకోవడం! 
అలాగే ప్రియుడితోనూ, లేక భర్త తోనూ, తమ సంబంధం  ఒక ప్రేమానురాగబంధం గానూ, స్నేహ పూర్వకం గానూ ఉంచుకోవాలి. దీనికి ఇరువురి సహకారమూ అవసరమని వేరుగా చెప్ప నవసరం లేదు కదా ! ఒక వేళ చిన్న చిన్న కలతలూ, వాగ్వివాదాలూ సంభవించినా, వెంటనే  పట్టుదలలు పెంచుకుని, తమ మధ్య అగాధాలు సృష్టించు కోకూడదు.
కొన్ని సమయాలలో పరిష్కారం జటిలమని అనిపించినప్పుడు, అనుభవజ్ఞులైన వారితో లేక నిపుణుడి సలహా అంటే కౌన్సెలింగ్ తీసుకోవడం ఉత్తమం.
మీ దేహాన్ని మీరు అర్ధం చేసుకోండి : శాస్త్రజ్ఞులు ప్రతి వారినీ తమ దేహం పైన మంచి అవగాహన ఏర్పరుచు కొమ్మని సలహా ఇస్తారు. అంటే మీ దేహం యొక్క అనాటమీ ( మానవ శరీర శాస్త్రము ) తెలిసి ఉండాలి మీకు . ఇందుకు మీరు పుస్తకాల సహాయం లేక వీడియో ల సహాయం తీసుకోవచ్చు.
స్వయం ప్రేరేపణ కూడా ఒక పధ్ధతి మీలో ఏ స్థానాలు ఎక్కువ కామోత్తేజ స్తానాలో తెలుసుకోవడానికి.  ఇలా స్వయం ప్రేరేపణ మీకు  నచ్చనప్పుడు మీ ప్రియుడి తోనో భార్తతోనో సంభాషించి వారి సహకారం తీసుకోవడం అనువైన ఉపాయం.
ఎక్కువ కామోత్తేజం కలిగించుకోవడం ఎలా? : చాలా మంది అనార్గాస్మియా  అనుభవిస్తున్న స్త్రీలు కామోత్తేజం పొందడం లో విఫలమవు తుంటారు. మాస్టర్స్ అండ్ జాన్సన్  సెక్స్ వలయం లో మనం చూసినట్లు  కామోత్తేజ స్థానాలను ప్రేరణ చేసుకోవడం ఎంతో కీలకమైన చర్య, రతి క్రియ లో. ప్రత్యేకించి ఆర్గాసం పొందటానికి.
స్త్రీలలో ప్రత్యక్షంగా కానీ పరోక్షంగా కానీ యోని కీల  అంటే  క్లై టోరిస్  ప్రేరేపణ అంటే స్టిములేట్ అవటం ముఖ్యం. ఈ చర్య ప్రాముఖ్యత అందరు స్త్రీలూ, పురుషులూ గ్రహించరు.
క్లై టో రిస్ ప్రేరేపణ, మనం క్రితం టపాలో చదివినట్లు, రతిక్రియా సమయం లో ప్రేయసీ ప్రియుల అమరిక అంటే కాయిటల్ అలైన్మెంట్ టెక్నిక్ ద్వారా కూడా ఎక్కువ చేయ వచ్చు.
కాయిటల్ ఎలైన్మెంట్ టెక్నిక్ ఏమిటి ? : 
ఈ కిటుకు లేక టెక్నిక్ లో  క్లై టో రిస్ కు అత్యంత ప్రేరణ కలిగించి తద్వారా స్త్రీ క్లై మాక్స్ లేక ఆర్గాసం పొందుతుంది. అనర్గాస్మియా తో అవస్థ పడుతున్న  స్త్రీలకూ, జంటలకూ ఈ టెక్నిక్ చాలా ఉపయోగకరమైనదని శాస్త్రీయంగా తెలిసింది.
సాధారణంగా ఎక్కువమంది జంటలు ఆచరించే రతిక్రియ స్థానాన్ని లేక పోసిషన్ ను మిషనరీ పోసిషన్ అంటారు. అంటే ఈ అమరిక లో ఆమె మీద అతడు పురుషాంగం తో యోనిలోకి పైనుంచి క్రిందకు అంటే పడక  దిశ గా ఊపు కలిగిస్తాడు. కానీ కాయిటల్ ఎలైన్మెంట్ టెక్నిక్ లో  అతను ఆమె మీద తన పూర్తి భారం వేయకుండా, ఆమె తో పాటు తన కటివలయ ప్రాంతాన్ని అంటే పెల్విక్ ఏరియా ను  లయ బద్ధంగా ఊపుతాడు. అంటే  ఆమె ( యోని ) లో ప్రవేశించే ఊపు పడక దిశలోనూ, రెండవ ఊపు ఆమె  యోనికీల దిశలోనూ అంటే పై దిశ గానూ చేస్తాడు.
ఇలా రెండవ ఊపు పడక దిశలో కాక పైదిశగా చేయటం వల్ల యోని పైభాగం లో ఉన్న యోని కీల కు లేక క్లై టోరిస్ కు అత్యంత వత్తిడి కలిగి ఆమె ఆర్గాసం పొందుతుంది. ఇక్కడ జరుగుతున్నది , మొదటి ఊపు లో ఆమె ఎక్కువ యాక్టివ్ గా అయి తన పెల్విస్ ను పైకి లయ బద్ధంగా ఊపుతుంది. రెండవ ఊపు లో అతను ఎక్కువ యాక్టివ్ అయి పురుషాంగాన్ని యోని పై దిశగా పోనిస్తాడు.ఇలా ఇరువురూ యాక్టివ్ గా రతి లో పాల్గొంటూ ఉండటం వల్ల ఎక్కువ కామోత్తేజం కలిగి ఇరువురూ ఆర్గాసం పొందుతారు.
క్రింద పటం చూడండి  దృశ్య వివరణ కోసం:
మరికొన్ని విషయాలు వచ్చే టపాలో తెలుసుకుందాము!

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: