Our Health

కామ వాంఛ – శాస్త్రీయ విశ్లేషణ.15.

In Our Health on మార్చి 28, 2012 at 10:55 ఉద.

కామ వాంఛ – శాస్త్రీయ విశ్లేషణ.15.

 
స్త్రీలలో అనార్గాస్మియా :
anorgasmia లేక అనార్గాస్మియా అంటే ఏమిటి ?
అనార్గాస్మియా ను కాఫ్లాన్ సిండ్రోం (  Coughlan’s  syndrome)   అని కూడా అంటారు. అవసరమైన ప్రేరేపణ అంటే  స్టిములస్ అందించినా ఆర్గాసం పొందలేక పోవడాన్ని, ఇంకో విధంగా చెప్పాలంటే కామోచ్ఛ దశ లేక క్లయిమాక్స్ కు చేరుకోలేక పోవడాన్ని అనార్గాస్మియా అంటారు.
ఈ అనార్గాస్మియా స్త్రీలలోనూ, పురుషుల్లోనూ ఉంటుంది. కానీ పురుషులతో పోలిస్తే, స్త్రీ లలో ఎక్కువ గా కనిపిస్తుంది ఈ స్థితి. అందువల్ల మనం స్త్రీలలో అనార్గాస్మియా గురించి తెలుసుకుందాము.
స్త్రీలలో అనార్గాస్మియా  ను రెండు రకాలు గా చెప్పుకోవచ్చు.
మొదటి రకం : ప్రాధమిక అంటే  ప్రయిమరీ అనార్గాస్మియా : ఈ రకమైన అనార్గాస్మియా లో  స్త్రీలు  వారి జీవితం లో మొదటి సారి  కామోచ్ఛ దశ కోసం వేచి చూస్తుంటారు. అంటే వారు ఒక సారి కూడా  క్లయిమాక్స్  అనుభవించి ఉండరు. ఈ స్థితి కూడా స్త్రీలలో, పురుషులకంటే ఎక్కువ గా కనిపిస్తుంది.  ఈ స్థితి లో స్త్రీలు సాధారణం గా  పొందే క్లయిమాక్స్ మధురానుభూతి చాలా తక్కువ గా పొంది,  విసుగు , మనసు స్థిమితంగా లేక పోవటం, అంటే రెస్ట్ లెస్ నెస్, ఇలాంటి రుగ్మతలకు బాధితులవుతుంటారు. వారిలో కటివలయ ప్రాంతంలో నొప్పులు అంటే పెల్విక్  పెయిన్స్ కూడా  తరచూ వస్తుండ వచ్చు.
తరచూ, ఈ ప్రాధమిక అనార్గాస్మియా కు ప్రత్యేకించి ఇదీ అని ఒక కారణం ఉండక పోవచ్చు. ఇలాంటి పరిస్థితులలో స్త్రీలు,  తమకు ఏవిధమైన మెడికల్  కండిషన్స్ లేవనీ , తమ భర్త లేక ప్రియుడు చాలా మంచివాడనీ, రతిక్రియలో మెళకువలు తెలిసినవాడనీ, తమకు  తగినంత ఏకాంత సమయం కూడా లభిస్తుందనీ, అయినా తాము కామోచ్ఛ దశ కు చేరుకో లేక పోతున్నామనీ చెబుతారు. ఇక్కడ గమనించ వలసిన విషయం: రతిక్రియకు కేవలం ప్రియుడు ‘ అన్నీ ‘ తెలిసిన వాడయినంత మాత్రాన ప్రియురాలు సుఖ ప్రాప్తి లేక ఆర్గాసం పొందలేక పోవచ్చు
కొందరు సాంఘిక శాస్త్రజ్ఞులు, స్త్రీలలో ఆనార్గాస్మియా కు కారణం, వారికి  గల కామ వాంచలను వారు అణుచుకోవడమే, ఎందుకంటే వారు సాధారణంగా సెక్స్ అంటే ఒక తప్పు అనే అభిప్రాయాన్ని వారి చిన్నతనం నుంచీ ఏర్పరుచు కోవడం వల్ల కొంత విముఖత కలిగి  అది అవరోధం గా పరిణమించవచ్చు ,  వారు పెరిగాక ‘ అని అభిప్రాయ పడతారు. కానీ ఈ వాదనకు శాస్త్రీయంగా  సరియిన రుజువులు లేవు. 
ఇక రెండవ రకం  ‘ ద్వితీయ లేక సెకండరీ అనార్గాస్మియా ‘ : 
కొంత కాలం సాధారణ  దాంపత్య జీవితం అనుభవించి లేక  రతి క్రియలో సహజంగా పొందే కామోచ్ఛ దశ పొంది, తరువాత వైద్య పరమైన కారణాల వల్ల ఆ కామోచ్ఛ దశను తిరిగి పొందలేక పొతే ఆ పరిస్థితిని సెకండరీ లేక ద్వితీయ అనార్గాస్మియా ‘ అంటారు.  దీనికి కారణాలు  డయాబెటిస్ అవవచ్చు, లేక వారు  డిప్రెషన్ కు తీసుకునే మందులవ వచ్చు, లేక శిశు జనన సమయం లో  వారికి అయిన గర్భాశయ సంబంధ ఆపరేషన్లు కావచ్చు. అతిగా మద్య పానం చేసినా, వారు  అత్యాచారానికి గురి అయినా కూడా అనార్గాస్మియా కలిగే అవకాశం ఉంది.
అట్లాగే తీవ్రమైన విషాద కర సంఘటనలు వారి జీవితాలలో సంభవించినప్పుడు కూడా తాత్కాలికంగా వారు కామోచ్ఛ దశను అంటే క్లయిమాక్స్ ను పొందలేక పోవచ్చు .
 
వచ్చే టపాలో అనార్గాస్మియాను ఎట్లా సరిచేయ వచ్చో తెలుసుకుందాము !
 

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: