Our Health

ఆకర్షణ, ప్రేమ, కామ వాంఛ – శాస్త్రీయ విశ్లేషణ.10.

In Our Health on మార్చి 10, 2012 at 1:48 సా.

ఆకర్షణ, ప్రేమ, కామ వాంఛ – శాస్త్రీయ విశ్లేషణ. 10.

 
ప్రేమ:
ఆకర్షణ లేక ప్రణయాకర్షణ , సృష్టి లో ఒక ముఖ్యమైన క్రియ నిర్వర్తిస్తుంది.  ఈ ప్రణ యాకర్షణ, క్రమంగా పరిణామం చెంది , ప్రత్యుత్పత్తికి అత్యంత ముఖ్యమైన రతిక్రియ కు మనల్ని సమాయత్తం చేస్తుంది. పోటీ పడుతున్న వారిలో నుంచి, మంచి లక్షణాలు కల, లేక ఎక్కువ ఆకర్షణీయం గా ఉన్న వారితో మన మనసు లగ్నం చేయటానికీ , అంటే కేంద్రీక రించడానికి , ఉపయోగ పడుతుంది.
ఈ ప్రక్రియలో మన శక్తులను అంటే ఎనర్జీ ఒకే భాగస్వామి మీద కేంద్రీకృతం చేసి ,   స్త్రీల గర్భాశయం లో వీర్య స్ఖలనం జరగటానికి   ప్రయోజన కారి గా ఉంటుంది. (  ప్రతుత్పత్తి కి నాంది అవుతుంది, వీర్య స్ఖలనం జరిగి వీర్యం,   అండాశయం నుంచి విడుదల ఐన  అండం తో సంగమం చెంది నప్పుడు )
కాలక్రమేణా ప్రపంచ మానవ నాగరికత లో జరిగిన పరిణామ రీత్యా , మానవులు ఎవరి ప్రేమ కోసం తపిస్తారో , ఎవరిని ప్రేమిస్తారో , ఈ విషయాలు , వారు పెరిగిన వాతావరణము, నాగరిగతా, దేశ కాల పరిస్థితులు , సంస్కృతీ విలువల మీద ఆధార పడి ఉంటుంది.
ఉదాహరణకు , స్త్రీలు, పురుషులు ఎక్కువగా , పరిచయం లేని, ఆకర్షణీయమైన వ్యక్తుల తో పొందు కోసం తహ తహ లాడతారు. పరిణామ రీత్యా , ఈ లక్షణం , స్వజాతి లో సంపర్కం తగ్గించ డానికి. జీవ పరిణామ రీత్యా ,  దగ్గరి బంధువులలో జరిగిన వివాహాలు, ప్రత్యుత్పత్తి కంటే, బంధుత్వం లేనివారితో వివాహాలు, ప్రత్యుత్పత్తి వల్ల మన జన్యువులు అంటే ‘ gentetic make up ‘ ఎక్కువ శక్తిదాయకంగా తయారవుతాయి. అలాగని దగ్గర బంధువులలో జరిగిన వివాహాలన్నీ మంచివి కాదని అర్ధం చేసుకో కూడదు. శాస్త్రీయం గా  చూస్తే, జన్యువులలో ప్రతికూలమైన మార్పులు రావడానికి అవకాశాలు ఎక్కువ , వివాహ  బంధుత్వం రక్త సంభంధం కూడా ఐనప్పుడు , మన ఆచార వ్యవహార రీత్యా చూస్తే ఒకే గోత్రం ఉన్న వారి లో  సాధారణంగా  వివాహ బంధం, పెద్దలు అంగీకరించక పోవడానికి కూడా ఇదే కారణం.
మనలో ప్రేమ జ్వాల రగిలించడానికి ముఖ్యమైన  తైలం – మన బాల్య అనుభవాలు. అంటే  మనం  ఐదు నుంచి ఎనిమిది సంవత్సరాల మధ్య మనకు తెలియకుండా  అంటే సబ్ కాన్షస్ గా మన మనసులో ఒక ‘ ప్రేమ పటం ‘  చిత్రించు కుంటాము. ఈ అత్యంత వ్యక్తిగతమైన  అంటే ‘ very personal ‘ , ప్రత్యేకమైన  ప్రేమ పటంలో  మనకు కావలసిన భాగస్వామి లక్షణాలు  స్కెచ్ ‘ sketch ‘  వేసుకుంటాము.  సహజంగా ఈ ‘ rough sketch ‘ మన యుక్త వయసులో  సప్త వర్ణాలు కలిసిన ఒక అందమైన  ప్రేమ చిత్ర పటం గా మారుతుంది.
మనం ఎప్పుడు, ఎవరితో, ఏ సమయం లో ప్రేమలో పడతామో, ఏ ఆకర్షణ లక్షణాలు  మన భాగ స్వామి లో చూస్తామో, ఎప్పుడు సంగమించి, రతిక్రియ లో ఆనంద పడతామో, ఇదంతా మన వ్యక్తిగత లక్షణాల మీద, మన చుట్టూ ఉన్న సాంఘిక , కాల పరిస్థితుల మీద ఆధార పడి ఉంటుంది.
కానీ ఒకసారి  మనం మనకు కావలసిన ప్రత్యెక భాగస్వామిని ఎంచుకున్న తరువాత,  మన జీవ రసాయనాలు , తదనుగుణంగా మనలో ఉత్పన్నం అయి , మనల్ని భౌతికంగా కూడా సమాయత్తం చేస్తాయి, ప్రేయసీ ప్రియ సంగమం లోని అత్భుత, ఆనంద అనుభూతులు చవి చూడటం కోసం!!!
వచ్చే టపాలో ఇంకొన్ని విషయాలు చర్చించుకుందాము !!
 1. విశ్లేషణ వాస్తవానికి దగ్గరగా వుంది .
  రవిశేఖర్ ఒద్దుల

 2. రవి శేఖర్ గారూ,

  మీ అభిప్రాయాలకు చాలా ధన్య వాదాలు. ‘ గురు దేవోనమః ‘ అన్న నానుడి మీరు నిజం చేస్తున్నారు. ప్రత్యేకించి ఆరోగ్య విషయాల మీద మీ జ్ఞానం పెంపొందించు కుంటూ.

  వీలైనంత మంది కి ఈ బ్లాగు గురించి తెలియ చేయండి. ఆరోగ్య విషయాలను మీ విద్యార్ధులకు పంచండి.

  ఇంకా మంచి విజ్ఞాన దాయకమైన వ్యాసాలు మీకు అందించాలనే అభిలాష తో

  Dr.సుధాకర్.

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: